Lễ khai mạc Triển lãm cây cảnh NT Hoàng Thành 2014- Hoa và trưng bày vài nét tết xưa

haibien

Quản Lý Viên
Lễ khai mạc Triển lãm cây cảnh NT Hoàng Thành 2014- Hoa và trưng bày vài nét tết xưa

Đã thành thông lệ hàng năm,cứ mỗi dịp xuân về tại Hoàng Thành Thăng Long lại tổ chức triển lãm trưng bày cây cảnh nghệ thuật.
Chương trình do Hội Di sản Văn hóa Thăng Long Hà Nội và CLB cây cảnh nghệ thuật Thăng Long kết hợp với BQL di tích Hoàng Thành tổ chức.
Hơn 1200 tác phẩm của Hà Nội và các tỉnh lân cận đã dc đưa tới trưng bày.
Trong thời gian 1 tháng trưng bày,du khách có thể tự do ngắm những tác phẩm thuộc hàng kinh điển của cây cảnh nghệ thuật việt nam như Nghênh Phong,Cổ Mộc hóa Linh Quy,Dấu ấn thời gian...cùng nhiều tác phẩm đẹp khác.

Ngày 22.1.2014 lễ khai mạc đã dc diễn ra trọng thể tại bệ đá sân rồng trước điện Kinh Thiên

Những tiết mục mang đậm tính lễ hội cổ truyền đã mở đầu buổi lễ

Tiếp sau là đến phần giới thiệu các đại biểu tham dự

TS Lê Minh Sơn Giám đốc TT bảo tồn di sản Thăng Long đọc diễn văn khai mạc

Ts Lưu Minh Trị Chủ Tịch Hội Di sản Văn hóa Thăng Long Hà Nội tham luận về cây cảnh nghệ thuật Việt Nam

Tiếp sau là phần cắt băng khai mạc

1 góc khu trưng bày

Anh em diễn đàn chụp lưu niệm với các bác bên TW hội SVC VN,Ban quản lý di tích

haibien

Quản Lý Viên
Trả lời: Lễ khai mạc triển lãm cây cảnh nghệ thuật - hoa và trưng bày vài nét tết xưa

1 số nét tết xưa

Bàn thờ tổ tiên trong ngày tết cổ truyền
Với đào quất 2 bên,mâm ngũ quả,bánh trưng ,hương vòng...

Gói bánh trưng

Chiếc nồi đồng để luộc bánh trừng,cùng trấu đun

1 góc bếp

1 góc nhà xưa

haibien

Quản Lý Viên
Trả lời: Lễ khai mạc triển lãm cây cảnh nghệ thuật - hoa và trưng bày vài nét tết xưa

Khu trưng bày của anh em diễn đàn

Hoa đào thất thốn

1 số cây khủng tại triển lãm

Dấu ấn thời gian

Nghênh phong

haibien

Quản Lý Viên

3333333333

haibien

Quản Lý Viên

44444444444

greenstar

Thành viên tích cực

55555................mai e về..đưa e đi chơi với.

angelbird

Thành viên mới
Re: Lễ khai mạc triển lãm cây cảnh nghệ thuật - hoa và trưng bày vài nét tết xưa 2014

quá đẹp cho một cuộc tình !

huynhvannhan

Thành viên tích cực

Cám ơn HaiBien đã cho thông tin chi tiết

storm_snows2006

Thành viên tích cực

Cám ơn Hải Biên đã chia sẻ thông tin.

thubuonlaroi

Thành viên Mua Bán

hôm qua thubuon có ghé qua xem, về cây thì mỗi người một phong cách, trường phái, và sở thích riêng nên thubuon không luận bàn gì. nhưng nghẹt nỗi một cái là xuân về mà thubuon chẳng thấy hương sắc gì cả, thấy một cây mận không ra hoa, một cây đào vài ba nụ phất phơ...

NaTuan

Quản Lý Viên

hôm qua thubuon có ghé qua xem, về cây thì mỗi người một phong cách, trường phái, và sở thích riêng nên thubuon không luận bàn gì. nhưng nghẹt nỗi một cái là xuân về mà thubuon chẳng thấy hương sắc gì cả, thấy một cây mận không ra hoa, một cây đào vài ba nụ phất phơ...
Về khoản trưng bày hoa quả do ban tổ chức chưa bố trí được chứ trong danh mục là có đủ đấy bạn .

thubuonlaroi

Thành viên Mua Bán

Về khoản trưng bày hoa quả do ban tổ chức chưa bố trí được chứ trong danh mục là có đủ đấy bạn .
vầng! tất nhiên là đủ, nhưng em thích ngắm nên mới bày tỏ sự tiếc nuối như vậy khi không được ngắm. không biết trong số những cây duối đang triển lãm có tác phẩm nào của anh không nhỉ? hình như em thấy một cây duối to 3 thân dáng hơi bay, dăm cũng khá đẹp của anh ở lối chính diện cửa vào thăm quan thì phải.

anthom

Thành viên

Cám ơn anh HB đã thông tin chia sẻ ạ!

ngockien

Super Moderator

Máy chú An cũng nhiều ảnh đẹp lắm, post thêm đi em ơi :D

haibien

Quản Lý Viên

60D nhìn màu nhẹ nhàng nhỉ.
Có thanh lý để lên hay xuống báo cho mình nhé. >:D<

LinhChi4

Thành viên tích cực

Hoàng Thành là nơi có nhiều di tích ,diên tích rất rộng, nên rất hợp với triển lãm cây như thế này,đáng để ta tới tham quan du xuân ,ngắm cây , buổi khai mạc khách không tới dự sao thấy ghế trống nhiều.Cảm ơn các bạn đã chia sẻ thông tin

anthom

Thành viên

Máy chú An cũng nhiều ảnh đẹp lắm, post thêm đi em ơi :D
bác Kiên quá khen ạ, hihi...xin hầu các bác một số hình ảnh đẹp tại TL Hoàng Thành năm nay ạ:
Bác nào biết rõ thông tin về cây xin ghi chú thêm ạ.

Tác phẩm của anh Trung yêu bon sai ạ:

Bộ ba quen thuộc của anh Lưu Trường Sơn:

NaTuan

Quản Lý Viên

Các bạn bổ sung thêm hình đi .

anthom

Thành viên

Một số TP đẹp khác:

==================================

Cây sanh siêu của anh Tungbong:

anthom

Thành viên

Cây sanh rất đẹp:

Tùng khủng của bác Tạ Huỳnh:

La hán thân lũa già: