lần post cuối cùng với tên "thanhvan62"

Status
Not open for further replies.

thanhvan62

Quản lý mới
lần post cuối cùng của cái tên"thanhvan62"

thanhvan62 và bonsaisaigon ra đi, xa mọi người cùng chung ý tưởng
tham gia đóng góp hết mình cho cái đẹp,cũng như về mặt nhân sự
góp phần nhỏ nhoi,đưa caycanhvietnam đến với bạn bè quốc tế.

trích dẫn của bonsaisaigon thay cho lời tạm biệt của thanhvan62

Từ nay tôi không tham gia diễn đàn để bàn luận nữa, bạn và các bạn có lòng yêu thích bonsai xin hãy đọc nhiều, thực hành nhiều, đi học hỏi nhiều (nhưng phải đúng người giỏi, sách phải viết đúng) thì có một ngày các bạn sẽ nhận định rằng những cây tôi "chê" (các bạn cứ thử gởi mail đến Kimura hay nghệ nhân nào giỏi hỏi về những cây tôi chê là đơn điệu, bố cục không đúng v.v có đúng là sai không) thật sự là đúng. Xin chào tạm biệt.
vì sao thanhvan62 xa các bác có thể tham khảo:nhấn vào đây.!!

bigbabol

Moderator
sao vậy bạn, thật sự các bài viết hoặc câu hỏi,trả lời của bạn tui đọc thật sự rất có chiều sâu, mà ai làm bạn phải đưa ra quyết định này?
tui biết tính cách của bạn qua sở thích của bạn , tui cũng là người nhạy cảm nên chắc cũng hiểu được một phần nào đó về bạn, thật sự đây là diễn đàn ảo nhưng có rất nhiều điều thật cả về con người và cây cảnh. tui thật sự buồn vì tui nghĩ chắc là những lời bình luận về việc đề cử tui làm quản lý gì đó đã làm bạn có suy nghĩ này.tui nói thật ít có ai dám bài tỏ chính kiến của mình về việc phản đối lại ý kiến chung, mà bạn lại làm điều đó với một tâm trạng rất nhẹ nhàng vì bạn nghĩ việc này là đúng và bình thường, nhưng với một người nhạy cảm như bạn thì điều này thật sự gây sốc, có thể bạn sẽ nghĩ gì đó về tui......... nhưng không quan trọng, tui thích có nhiều người như bạn trên một sân chơi lớn, có tranh luận thì mới có phát triển. Nếu vì chuyện này mà bạn từ bỏ sân chơi thì tui cũng sẽ không vui chút nào và tui sẽ................?!????????????
thật sự tui chưa nhấn vào chữ nhấn vào đây khi kết thúc bài viết này

lydainghia

Thành viên tích cực
Dzụ gì vậy anh Vân? Sao căng thẳng vậy anh. Anh đừng nói với em là anh "ra đi" chỉ vì quan điểm của anh trong topic "Đề cử BQL diễn đàn" không được số đông ủng hộ nhen.

Bình tĩnh anh, ra làm ấm chè nhâm nhi, anh sẽ "nguội" lại mà :D

Cuộc sống những điều như vậy là bình thường anh à. Không phải ý mình lúc nào cũng đúng, mà cho dù đúng cũng không phải lúc nào cũng được ủng hộ, mà cho dù được ủng hộ cũng chưa chắc thực thi được.....

Thế! Cuộc sống là vậy. Mình không chấp nhận thì tự mình sẽ đào thải mình khỏi xã hội. :D

Nói nữa anh bảo em dạy đời, thôi em cũng pha ấm chè uống nhâm nhi đây :D

theo Tân nghĩ và cũng đọc những gì cần đọc.
việc này chỉ là sự " chưa hiểu nhau" giữa các thành viên.với 1 diễn đàn ảo như này thì điều đó cũng là bình thường,nếu như sự "chưa hiểu nhau" chưa đi quá xa.
Tân nghĩ không chỉ bạn thanhvan62 không post bài nữa mà một ai đó trong diễn đàn như vậy,sẽ là 1 thiệt thòi lớn cho diễn đàn và cho tất cả các thành viên.mong bạn thanhvan62 có thể đọc được những dòng này của Tân và sẽ có 1 bài reply để mọi người sẽ không có cảm giác mất mát 1 cái gì đó.

cana

Thành viên Mua Bán
sao vậy bạn, thật sự các bài viết hoặc câu hỏi,trả lời của bạn tui đọc thật sự rất có chiều sâu, mà ai làm bạn phải đưa ra quyết định này?
tui biết tính cách của bạn qua sở thích của bạn , tui cũng là người nhạy cảm nên chắc cũng hiểu được một phần nào đó về bạn, thật sự đây là diễn đàn ảo nhưng có rất nhiều điều thật cả về con người và cây cảnh. tui thật sự buồn vì tui nghĩ chắc là những lời bình luận về việc đề cử tui làm quản lý gì đó đã làm bạn có suy nghĩ này.tui nói thật ít có ai dám bài tỏ chính kiến của mình về việc phản đối lại ý kiến chung, mà bạn lại làm điều đó với một tâm trạng rất nhẹ nhàng vì bạn nghĩ việc này là đúng và bình thường, nhưng với một người nhạy cảm như bạn thì điều này thật sự gây sốc, có thể bạn sẽ nghĩ gì đó về tui......... nhưng không quan trọng, tui thích có nhiều người như bạn trên một sân chơi lớn, có tranh luận thì mới có phát triển. Nếu vì chuyện này mà bạn từ bỏ sân chơi thì tui cũng sẽ không vui chút nào và tui sẽ................?!????????????
thà một lần đau còn hơn........câu nói của anh nghĩa đó 3b.

luuvienngoai

Thành viên Mua Bán
Sao vậy Bác thanhvan62 ? ở đây chỉ nói về cách hành văn của Bigbabol trong các bài viết thôi mà, bác thì nghĩ như vậy không hay, hay là gì ..gì, còn người khác thấy như vậy là vui không nhàm chán khi đọc nhưng vẫn hiểu được những ý mà Bigbabol muốn chia sẽ vậy thôi. mỗi người 1 cách nhìn mà, thoải mái 1 chút đi Bác đừng căng thẳng thế, trên diễn đàn này thành viên nào ra đi cũng thấy buồn đó bác ơi .

Văn

Thành viên tích cực

thanhvan62 và bonsaisaigon ra đi, xa mọi người cùng chung ý tưởng
tham gia đóng góp hết mình cho cái đẹp,cũng như về mặt nhân sự
góp phần nhỏ nhoi,đưa caycanhvietnam đến với bạn bè quốc tế.

trích dẫn của bonsaisaigon thay cho lời tạm biệt của thanhvan62

Từ nay tôi không tham gia diễn đàn để bàn luận nữa, bạn và các bạn có lòng yêu thích bonsai xin hãy đọc nhiều, thực hành nhiều, đi học hỏi nhiều (nhưng phải đúng người giỏi, sách phải viết đúng) thì có một ngày các bạn sẽ nhận định rằng những cây tôi "chê" (các bạn cứ thử gởi mail đến Kimura hay nghệ nhân nào giỏi hỏi về những cây tôi chê là đơn điệu, bố cục không đúng v.v có đúng là sai không) thật sự là đúng. Xin chào tạm biệt.
vì sao thanhvan62 xa các bác có thể tham khảo:nhấn vào đây.!!
Vì bất đồng quan điểm với mọi người mà bạn ra đi,âu cũng là lẽ tự nhiên.
BQT và cá nhân tôi luôn hoan nghênh chào đón mọi người đến với diễn đàn với tinh thần cầu thị,thẳng thắn.Nhưng vì cái tôi của mình mà hành động nóng vội thì đáng buồn thay.
Diễn đàn không thể giữ bạn ở lại khi bạn quyết định ra đi,nhưng nếu bạn trở về thì mọi người vẫn luôn chào đón bạn.
Chúc bạn bình an.

cana

Thành viên Mua Bán
Vì bất đồng quan điểm với mọi người mà bạn ra đi,âu cũng là lẽ tự nhiên.
BQT và cá nhân tôi luôn hoan nghênh chào đón mọi người đến với diễn đàn với tinh thần cầu thị,thẳng thắn.Nhưng vì cái tôi của mình mà hành động nóng vội thì đáng buồn thay.
Diễn đàn không thể giữ bạn ở lại khi bạn quyết định ra đi,nhưng nếu bạn trở về thì mọi người vẫn luôn chào đón bạn.
Chúc bạn bình an.
em rất đồng ý với quan điểm của bác văn.

tin này gây sốc thật nhen. có lúc e cũng muốn bỏ diễn đàn vì toàn bị chém gió, vì những ý nghĩ của e không được ủng hộ, vì đk kinh tế,..... nhưng xét cho cùng e vào dd chỉ là vì mê cây chứ đâu phải vì lời khen chê ? hy vọng anh cũng như e tiếp tục ở lại dd , không giúp nhiều thì ít :D

thanhvan62

Quản lý mới
đừng nghĩ gì bigbabol lengoctan- đã đến lúc mình phải nói lời từ biệt
xa các bạn.thanhvan62 phải tham gia rất nhiều diễn đàn khác..
nếu bắt gập cái quen quen ấy thì vẫn là mình.tớ xin hứa với mọi người:lòng say mê cay và thời gian gập gỡ các bạn,không bao giờ phai mờ trong lòng thanhvan62 .xin kính chào tạm biệt..
mr:vũ thành vân

culanluasg

Super Moderator
Mỗi một thành viên nói lời từ giã, đều là điều không vui với tất cả anh em ,mong bạn thanhvan62 tiếp tục tham gia cùng anh em .Theo mình ở đâu cũng có nút thắt của nó ,quan trọng là tháo gỡ như thế nào,mong tiếp tục xem những bài của bạn

Golua

Thành viên tích cực
Có cần phải như thế hay không?????

Theo tôi. diễn đàn trên mạng là 1 cách giao lưu hết sức bổ ích ,hữu ích.vì nó gắn kết chúng ta từ mọi miền đất nước.ngồi trước màn hình .ta có Anh Em từ trao đổi,học hỏi,mua bán,.....>>>>>> bạn bè trong làm ăn,kết giao tình cảm bạn bè.
+ Theo tôi Bác thanhVan62 không nên ra đi.bởi vì:
- thực ra trên mạng chúng ta hầu như không hề quen biết.nên việc nói và nhận xét nhiều khi còn có những câu từ chưa thực sự chuẩn
- tất cả các ý kiến ,đóng góp chỉ là những ý kiến tham khảo.
- diễn đàn thì không phải ai cũng giống ai. người trẻ người già ,người thật sự xây dựng,đóng góp,và cũng có những người vì tò mò cũng lên chơi trên diễn đàn.và nói 5 câu 3 điều.
- Tôi là thành viên mới.chỉ xin góp ý với Bác đôi điều.không nên tự ái mà phải ra đi bác ạ.Bác đóng góp xây dựng chuyền đạt .đóng góp những ý kiến bổ ích điều này làm Anh Em rất ngượng mộ,quan tâm.

Kết luận không vì 1 lý do hết sức đơn giản mà Bác phải chia tay diễn đàn ( chia tay diễn đàn là chia tay Anh Em mà Bác đã giao lưu đến mức thân thiện).mong Bác suy nghĩ lại nhé .

hoclamvuon

Thành viên
hum nay em mới vô dđ đọc topic của bác em không hiểu gì hết và phải xem từ đầu topic đề cử..... nên em cũng hiểu phần nào nhìn nhận ý kiến của bác em rất đồng ý, nhưng ta tham gia diễn đàn đủ thành phần, vùng miền,ngành nghề,kiến thức về cây cảnh khác nhau do đó ngôn ngữ lời văn của mọi vùng miền cũng khác nhau ,người miền nam văn phong sẽ khác miền bắc và dĩ nhiên sẽ không giống miền trung ,nhưng chúng ta có điểm chung đó là tình yêu về cây cảnh điều đó làm cho chúng ta xích lại với nhau hơn do đó, đề cử một quản lý theo em nên là người có kiến thức sâu rộng về cây cảnh là cần thiết, còn về lời văn hay tác phong đó là nét riêng và nét riêng này tạo nên phong cách cho người quản lý đó tuy nhiên ,nằm trong khuôn khổ đạo đức đúng không bác! và em cũng nhận thấy ở bbb đôi lúc cũng có những nhận xét hơi "láu cá" nhưng chúng ta cũng không phủ nhận chuyên môn của hắn bác nhỉ! còn riêng đối với bác, em cũng có xem một số video clip của bác,bài viết chứng tỏ bác có tình yêu cây cảnh rất lớn và người yêu cây cảnh thì bao giờ cũng là người đa cảm phải ko bác ?! em viết vài suy nghĩ đồng cảm với bác! diễn đàn là ảo nhưng xem ra bác vân đã đặt tình cảm rui!

nguyen vu tien

Thành viên
lần post cuối cùng với tên "thanhvan62"
Khéo quá khéo...qua tết có phải bác thành "Thanhvan63"không vậy??? nước đá, nước đá đây...

NHAT DUY

Thành viên
mong bạn hãy ở lại để cùng anh em chia sẽ , bàn luận . để đc thức khuya cùng tớ nữa chứ

luutan

Thành viên Mua Bán
Vì bất đồng quan điểm với mọi người mà bạn ra đi,âu cũng là lẽ tự nhiên. BQT và cá nhân tôi luôn hoan nghênh chào đón mọi người đến với diễn đàn với tinh thần cầu thị,thẳng thắn.Nhưng vì cái tôi của mình mà hành động nóng vội thì đáng buồn thay. Diễn đàn không thể giữ bạn ở lại khi bạn quyết định ra đi,nhưng nếu bạn trở về thì mọi người vẫn luôn chào đón bạn. Chúc bạn bình an.
Tôi cũng nghĩ diễn đàn là một sân chơi nhằm mục đích là vui, trao đổi và học hỏi, đã là một sân chơi thì có nhiều quan điểm khác nhau là chuyện đương nhiên. Là một sân chơi lớn thì không mợ thì chợ vẫn đông.hy vọng bạn đừng hành động nóng vội.

Status
Not open for further replies.