Lần cuối trình làng

huunhontn

Thành viên
Đã quá nhiều lần làm tiểu cảnh đưa lên nhờ AE góp ý nhưng chưa nhận được lời khen nào, vì thật sự là mình làm chưa đạt hôm nay lại nhờ AE nữa đây, góp ý thật tình giúp mình các bạn ơi.

bigbabol

Moderator

theo em bức hình này nếu bỏ cái cây chủ đi và cả những phụ kiện nhà cửa kèm theo thi có nhiều điều đáng để xem và chiêm ngưỡng
chúc anh và gia đình sức khoẻ, em khoẻ, anh khỏi hỏi lại đỡ mất công viết

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
e ko biết làm tc nhưng e thấy cái này hơi nhiều đá,bác gửi cho e đi.bố cục chưa rõ ràng và cây cũng đc đẹp lắm anh ạ,(ý kiến riêng rất chuối của em)up chờ cao nhân vào giúp bác

mrduongle

Thành viên tích cực
Bố cục xa gần cháu thấy có vẻ chưa ổn lắm chú ạ! Nếu chọn điểm nhìn gần từ phía 2 ông tiên chơi cờ thì ngư ông dưới sông phải nhỏ đi rất nhiều và ngược lại ( lấy ngôi nhà làm điểm giữa)
Bãi đá cháu thấy đẹp nhưng hòn phụ nhìn không được tự nhiên lắm!
Đó là cảm nhận cá nhân của cháu! Chúc chú khỏe và làm được nhiều tác phẩm đẹp!

hoangvanviet1992

Thành viên tích cực
theo cháu bác nên thay 1 cây khác đi ah, cây bác chưa mềm mại và uyển chuyển, bãi phụ có 1 hòn cao đấy bác thử bỏ đi, bỏ luôn các phụ kiện, cháu nghĩ sẽ đẹp hơn đấy ạ.chúc bác sớm thành công

nguyendang87

Thành viên
theo mình thì mình thấy tỷ lệ này chưa cân xứng giữa cây và non bộ,cậy của bạn hơi cứng,nếu được theo mình thì bạn nên thay một cây dáng bay thì sẽ hay hơn.ý kiến nhỏ mong đừng chên thank.

nguyen long giang

Thành viên
Đã quá nhiều lần làm tiểu cảnh đưa lên nhờ AE góp ý nhưng chưa nhận được lời khen nào, vì thật sự là mình làm chưa đạt hôm nay lại nhờ AE nữa đây, góp ý thật tình giúp mình các bạn ơi.

hình 1;

hình 2

Nếu tp này là của em, em sẽ sủa như sau:
lấy hình 1 làm mặt trước và sửa:lí do, măt này nhìn cách xếp đá có sự thay đổi liên tục...tạo sự hấp dẫn cho người xem...
- thay cây khác có dáng mềm mại và thấp hơn cây này, tán cây càng nhiều răm càng đẹp.
- bỏ hòn đá cao ở đầu nước đi xếp lại bố cục ở khu vực này, làm sao có khoảng trống mặt nước ( người ta gọi là khoảng nghỉ mắt)
- bỏ bớt nhà cửa đi, chỉ để 1 hình phụ họa thôi vd: hai ông già ngồi chơi cờ
hình 2, mặt sau bác xếp đá nhìn bị đều đều bằng nhau....rất khó gây ấn tượng
Ý em chỉ là tham khảo, chúc bác sớm hoàn thiện tp.chúc bác luôn vui,

lnvinh

Super Moderator
Lần này thì em khen nè: Anh làm đẹp hơn những lần trước nhiều đó anh, Anh bỏ luôn cái hòn phụ là cảnh nhìn hoàn thiện nhất.

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
Đẹp đó anh , theo em bỏ cây cao cứng , bỏ hòn đá cao ở đầu , bỏ phụ kiện , nhìn có hồn và sâu thẳm hơn .

huunhontn

Thành viên
Cám ơn cám ơn các bạn rất nhiều, và mình làm theo sự góp ý của các bạn đây xem giúp nhé.

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
anh ơi theo em anh sử dụng các cây nhỏ điểm ở các núi , anh thử xem có bao giờ có 1 cây mà to hơn cả một rẫy núi trường sơn vậy ,dù anh đưa cây nào cũng thế . Còn phối cảnh , kí đá cho một cây thì hoàn toàn khác , theo ý kiến riêng em .