Lại phôi sanh

.longvan

Thành viên
Mình lại vừa kiếm được đôi phôi này, không đẹp lắm nhưng giá rất đẹp.

kong1507

Thành viên
chào bác thôn em kính nể bác bác chuyên kiếm đươc phôi mà nhiều ng phải thán phuc bác tâu căp này nhiu vây bác có thể bât mý cho ae tham khảo mới Thanks bác.

lthung76

Thành viên mới
Đây đúng 100% cây Công nghiệp, nhưng phôi đẹp đấy. Bác chăm sóc khoảng vài năm cho cây co lại và tay tán đầy đủ thì cũng kiếm tiền tỷ ấy chứ:D

natureini

Thành viên
dưới là nhận xét của thanhvan62http://
Non cũng tạo nên sự sung sức, sung mãn, khỏe mạnh.
Điểm bạn chỉ đâu phải là phần gốc ? - Đó là đầu mút của các rễ.

Đặc điểm ra các rễ khí sinh của giống Sanh, có thể nói đến 60% các cây sanh cổ thụ là kiểu rễ lộ thiên.

Về hình dáng cành vươn sang bên trái và có xu hướng xuống, không phù hợp.
Cành 2 bên phải nên tạo theo kiểu cành phóng cho dài thêm.

buiakienacuong

Thành viên
cây này nhìn cũng bt ,Nếu là em thì em cho cây hơi nghieng về bên phải 1 góc 15 dến 20 độ.khong biets co hop ly hon khong nhi.

sondh

Thành viên
Phôi này của bác cũng được.
Xem trong ảnh thì tôi có 2 ý tượng cho cây này:
1 - Cắt bỏ cành trực rồi bác cho lên khay làm cây thác đổ.
2 - Để nguyên làm thế "Phượng vũ", tuy nhiên cũng phải cho lên khay để làm đuôi chim phượng dài và điệu hơn.

Kinh nghiệm của em còn ít nên chỉ nghĩ dc vậy, nhìn bác cắt như thế kia chắc đã có ý tưởng cho cây này, mong bác chia sẻ cùng anh em trên DD. Chúc bác sẽ có cây đẹp.

SAU BEO

Thành viên mới
dưới là nhận xét của thanhvan62http://
mấy cái phôi bác kiếm gần đây chỉ được cái là chất ND ,còn lại thì rất bình thường,loại này ae nào thích làm một chuyến về HẢI HẬU- NAM ĐỊNH có mà chở không hết-thề không phét một câu,-cho nên ae đừng tỏ ra là thèm muốn, khao khát gì những loại phôi này.em nói vậy ý là không thích mấy cái phôi CN dạng này,chứ không có ý can thiệp vào quan điểm về cây của bác THÔN và các bác khác.

tranthochu

Thành viên mới
mấy cái phôi bác kiếm gần đây chỉ được cái là chất ND ,còn lại thì rất bình thường,loại này ae nào thích làm một chuyến về HẢI HẬU- NAM ĐỊNH có mà chở không hết-thề không phét một câu,-cho nên ae đừng tỏ ra là thèm muốn, khao khát gì những loại phôi này.em nói vậy ý là không thích mấy cái phôi CN dạng này,chứ không có ý can thiệp vào quan điểm về cây của bác THÔN và các bác khác.
Bạn BEO có vẻ sành về thị trường phôi nhẩy, bạn đã "thề không phét một câu" thì tôi cũng nói chắc chắn là bạn chưa bao giờ mua cây phôi nào với giá trên 1 triệu VND.