Lại một lần nữa bức xúc vô cùng!

Status
Not open for further replies.

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Mình thấy chuyện này rất nhỏ. mà anh Du đã giải quyết thấu tình đạt lý nhưng vẫn bị làm to chuyện, mấu chốt của vấn đề là tiêu đề của topic và cách nêu vấn đề có phần hồ đồ hấp tấp, việc riêng của 2 bên thì hai bên tự gải quyết với nhau, nếu không giải quyết được mới nhờ diễn đàn, đừng để một chút nóng giận mất khôn thiên hạ cười chê.
Xin lỗi bạn nhé! Một phấn 3 tháng lương của mình không phải là chuyện nhỏ! Và nếu ai cũng sợ bị cười chê như bạn thì cái việc nhỏ như bạn nói chả bao giờ thay đổi được!

longqaz

Moderator
Xin lỗi bạn nhé! Một phấn 3 tháng lương của mình không phải là chuyện nhỏ! Và nếu ai cũng sợ bị cười chê như bạn thì cái việc nhỏ như bạn nói chả bao giờ thay đổi được!
Lương cán bộ cao đó nha. Chắc có tí tham nhũng...

Boiladen

Thành viên mới
Mình thấy chuyện này rất nhỏ. mà anh Du đã giải quyết thấu tình đạt lý nhưng vẫn bị làm to chuyện, mấu chốt của vấn đề là tiêu đề của topic và cách nêu vấn đề có phần hồ đồ hấp tấp, việc riêng của 2 bên thì hai bên tự gải quyết với nhau, nếu không giải quyết được mới nhờ diễn đàn, đừng để một chút nóng giận mất khôn thiên hạ cười chê.
Đọc đến đây lại thấy màu quen quen, nhớ dạo trước bên vạn niên tùng cũng mấy bài đưa lên bức xức của thành viên đối với "cuôi" tranvietdu, như minhthu chẳng hạn, hay vụ đưa cây đấu giá ảo (tự ý thay đổi điều kiện đấu giá một cách tào lao bí đao) nhằm bốc giá cây lên nhử "gà" sau này...v.v. , cũng vào hứa hẹn , cũng có quân xanh quân đỏ vào ca tụng vuốt vào, cuối cùng bài khiếu nại được nick clone vào ca nhiều quá trở thành bài PR cho cuội luôn, đáo để thật! :p

goer

Thành viên
Việc đã xong, ta không bàn về chuyện cũ nữa nhé. Được biết anh Toàn ở Hải Phòng, là công chức nhà nước thì còn có lương mà mua cây, chứ nông thôn như em tần tảo một nắng hai sương mới đủ ăn, có dư dật chút đỉnh hoặc phải bán vài tấn thóc mới có tiền mua cây, cây chết hoặc tiền mất ai chả quý, chả tiếc. Lương của anh cao nhỉ, một tháng chắc khoãng chục tấn thóc của em, mất 1/3 tháng lương cũng xót lắm. Còn em mất mùa cả 12 tháng (1 năm) cũng chỉ biết bấm bụng đi làm phụ hồ thêm. Đúng là mỗi cây mỗi hoa, mỗi người mỗi nghề!

PS: Xin cho hỏi nhỏ 1/3 tháng lương của anh Toàn Hải Phòng (không lậu, tham ô,...) là khoãng bao nhiêu vậy.

Boiladen

Thành viên mới
Việc đã xong, ta không bàn về chuyện cũ nữa nhé. Được biết anh Toàn ở Hải Phòng, là công chức nhà nước thì còn có lương mà mua cây, chứ nông thôn như em tần tảo một nắng hai sương mới đủ ăn, có dư dật chút đỉnh hoặc phải bán vài tấn thóc mới có tiền mua cây, cây chết hoặc tiền mất ai chả quý, chả tiếc. Lương của anh cao nhỉ, một tháng chắc khoãng chục tấn thóc của em, mất 1/3 tháng lương cũng xót lắm. Còn em mất mùa cả 12 tháng (1 năm) cũng chỉ biết bấm bụng đi làm phụ hồ thêm. Đúng là mỗi cây mỗi hoa, mỗi người mỗi nghề!

PS: Xin cho hỏi nhỏ 1/3 tháng lương của anh Toàn Hải Phòng (không lậu, tham ô,...) là khoãng bao nhiêu vậy.
Post bài trước, tỏ ra khá rành rẽ tháng lương của anh Toàn (tức là biết giá bán cây) :D

Sau lại sửa bài, đưa cái thêm câu hỏi thật "ngây thơ" (ra vẻ như không biết gì về giá cả cây đã bán vậy...) :p
=))

Inin2009

Thành viên tích cực
Em cũng tham gia mấy chuyện ngoài lề của topic này, nhưng mà đến giờ này nhiều chuyện linh tinh quá rồi, xích mé nhau nhiều quá, đề nghị Mod khóa lại để giữ hòa vi quý.
Có gì ko phải mong chủ topic bỏ qua nhé.

pitieel

Thành viên Mua Bán
không hiểu các mod đâu mà để topic kéo lê thê trên 10 trang rồi ,bên bán đã nhận lỗi và hứa khắc phục - bên mua đả hạ hỏa và đồng tỉnh thỏa thuận

mọi việc đã xong - anh em nào khúc mắc gì làm bài mới .....chứ đừng té nước theo mưa

-không khéo sức mẻ tình anh em

-làm ơn cuối năm rồi - kiếm tiền và kiếm niềm vui cho gia đình đi mấy bác ợ!!!!

@};-@};-@};-@};-@};-

Nhancuibap

Thành viên tích cực
không hiểu các mod đâu mà để topic kéo lê thê trên 10 trang rồi ,bên bán đã nhận lỗi và hứa khắc phục - bên mua đả hạ hỏa và đồng tỉnh thỏa thuận

mọi việc đã xong - anh em nào khúc mắc gì làm bài mới .....chứ đừng té nước theo mưa

-không khéo sức mẻ tình anh em

-làm ơn cuối năm rồi - kiếm tiền và kiếm niềm vui cho gia đình đi mấy bác ợ!!!!

@};-@};-@};-@};-@};-
Anh Pi sống tình cảm nên nhiều vợ nhiều con, nên ảnh cũng lo kiếm tiền cho mấy bả và sắp nhỏ ghê lun á:p

ductoanvqh

Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn đã quan tâm! Vì mình tham ô của dân nên mất tiền là mồ hôi sương máu của họ khiến mình tiếc thương vô cùng!!!! Kakakakaka

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
hehehe,hôm nay mới đọc hết bài này,anh Toàn đen quá chứ em mua của ae dd chưa bị dính cây nào như vậy

dung2010

Thành viên
Cảm ơn bạn đã quan tâm! Vì mình tham ô của dân nên mất tiền là mồ hôi sương máu của họ khiến mình tiếc thương vô cùng!!!! Kakakakaka
Vậy là chủ đề lại hóa ra vui. Thấy anh Toàn vui là diễn đàn cũng vui rồi, sắp đến tết diễn đàn cũng sôi động, các mod thấy các thành viên sinh hoạt vui vẽ cũng tự hào lắm thay. Chúc mọi người đoàn kết. Chúc anh Toàn mua được nhiều cây đẹp!

ductoanvqh

Thành viên tích cực
hehehe,hôm nay mới đọc hết bài này,anh Toàn đen quá chứ em mua của ae dd chưa bị dính cây nào như vậy
Thứ 3 tụ tập cà phê đê! tí nữa anh đi du lịch cùng gia đình thứ 3 mới về! Có dụ gì nhớ chờ đến thứ 3 vui cả một thể nhá!

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
Thứ 3 tụ tập cà phê đê! tí nữa anh đi du lịch cùng gia đình thứ 3 mới về! Có dụ gì nhớ chờ đến thứ 3 vui cả một thể nhá!
thứ 3 có gì vui hả anh,dạo này em bận quá nên cũng ít gặp ae
mà vẫn còn đủ tâm trạng đi du lịch cơ à:p:p:p

dung2010

Thành viên
topic hot thật, a Tuấn đang bán phôi linh sam đẹp AE ko qua săn đi kìa....
He he! bác này hay săn linh sam và sam núi cùng với mình, có cây đẹp là đăng ký nhanh lắm, nên mình toàn phải chọn những cây cùi bắp còn lại. lần sau nếu cùng săn thì từ từ thôi nhé!!!

ductoanvqh

Thành viên tích cực
thứ 3 có gì vui hả anh,dạo này em bận quá nên cũng ít gặp ae
mà vẫn còn đủ tâm trạng đi du lịch cơ à:p:p:p
Có gì đâu mà tâm trạng! chuyện xong rồi mái thoải quá ấy chứ! Mà sao phải có chuyện gì! Nhân dịp tết dương lịch anh tham ô được nhiều nên mời anh em đi uống trà chát chém gió ấy mà!!!
==================================
ôi sung sướng làm sao =P~
Định rủ vợ đi Đà Lạt nhưng sợ gặp Thông Xanh hắn lại tặng cho mấy em đỗ quyên nên đi sapa gặp anh caycanhsapa săn đào!!!

Status
Not open for further replies.