Lại một lần nữa bức xúc vô cùng!

Status
Not open for further replies.

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Chắt Anh mua của thành viên mua bán mới ,chưa có kinh nghiệm đóng thùng .... vậy là có cây nguyên liệu, từ nuôi tự làm " sướng"

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Mua cây qua mạng đã quá nhiều! Đa số là rất ưng ý khi nhận cây! Nhưng thực sự cũng đã không ít lần bức xức, lần thì cây chẳng đóng thùng và người gửi chỉ biết gửi chả dặn lái xe, khi mình nhận được cây thì cây vẫn còn trên nóc ô tô và tự nhiên chuyển sang dáng bạt phong và chết khô! lần thì cây đi dằng cây, chậu đi đằng chậu lăn lóc trong thùng! đã nhiều lần mình nhận cây khi mở ra tức giận ném luôn vào sọt rác! Hôm nay lại được một phem máu lên não nhanh hơn tốc độ ánh sáng!
Mình mua một cây có thể gọi là thành phẩm nhưng những gì mình nhận được là như thế này đây!
cây không được chằng buộc vào thùng lên tự lăn đi đâu thì lăn!

hậu quả cây te tua!

Te tua vẫn còn nhẹ>>> đau nhất là nó gẫy hết rồi!

Cái cây này đã được chia sẻ cũng ở chính mục này các bác còn nhớ không? Vậy đấy!
Tôi mua cái cây này cách đây gần một tháng! Gửi tiền ngay nhưng hẹn năm lần bảy lượt khất lên khất xuống mới nhận được cây! và khi nhận được thì hỡi ôi!
Tệ hơn nữa mình đã thỏa thuận bao vận chuyển nhưng đến hôm nay mình phải trả tiền vận chuyển mới đau sờ cau chứ!!!
Nếu anh em cần thêm bằng chứng về vụ này mình sẵn sàng chụp tin nhắn mọi người cùng xem và phán xét!!!
Xin lỗi! Mình muốn ở một mình! vì đang rất đau sờ cau!
Nên công khai đi anh!!!

vanphuoc25hue

Thành viên
hậu quả cây te tua!

Te tua vẫn còn nhẹ>>> đau nhất là nó gẫy hết rồi!

chia buồn nhé, Chủ bán cây mau mau Đt thương lượng kìa, ổng mà công bố là mất uy tín lắm nhen. AE rút KN thôi, ko phải của tui mà nhìn cũng xót quá!

vậy là anh chuyển bằng Dv Tín Thành đúng ko?
Tui chuyển qua TT bị 2 phát rùi, nói chung là chậu đường chậu, cây đằng cây, te tua xơ mướp (dù đã chằng cẩn thận) vậy mà cũng đè khách hàng ra lấy tiền phí cho được. Vì áy náy quá mà hoàn tiền cho khách hàng, lỗ nặng lun. Bữa nay xin kiếu anh TT lun!
Kiến nghị cũng mất công mà rước bực vào mình nữa đó.
anh nào làm ở TT đọc được thì Đt cho tui, tui xác nhận vụ việc có thật hay ko và nhân viên TT làm việc "rất trách nhiệm" nhé!

mrduongle

Thành viên tích cực
Xác nhận là anh Toàn đã rất nhiều lần gặp phải tình trạng mua cây kiểu này.
Và thực sự đã có nhiều cây mua về rồi...vứt luôn vì cây không còn là cây,...
Nói chuyện với anh em Hải Phòng anh vẫn bảo : bực nhưng mà thôi, anh em người ta còn làm ăn, mình lập topic phàn nàn tội cho họ!
Thêm một lần này là giọt nước đã tràn ly!
Chia buồn cùng anh trai!
P/S : Báo em chỗ vứt cây này nhé!

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Chắt Anh mua của thành viên mua bán mới ,chưa có kinh nghiệm đóng thùng .... vậy là có cây nguyên liệu, từ nuôi tự làm " sướng"
Thành viên kỳ cựu và khi mình bực mình và tỏ ý không tin tưởng thì hắn khoe rất uy tín và đang là mod của một diễn đàn cũng khá uy tín mới đau chứ

Boiladen

Thành viên mới
Nếu nhớ không nhầm thì đây là cây lựu mini "món quà từ phương xa", đã từng được người bán chia sẻ trên diễn đàn thì phải :-?

Nhận tiện, hỏi thăm anh Toàn: cây LS zin (lá nhỏ và có lũa) mà anh từng giao lưu ở thủa ban đầu tham gia diễn đàn, cũng bị tình trạng này hay sao ạ ? Lâu nay không thấy anh giới thiệu em nó lên forum ...(chắc là đã vứt sọt :p )

Blackrose86

Thành viên tích cực
Ai biểu,kêu em nhượng lại cây lựu,khi em đồng ý thì lặn mất tăm,giờ mua lựu...đạn:p
Cây đc buộc rất kỹ vào chậu,chỉ ko buộc vào thùng thôi. Các dịch vụ chuyển phát giờ ẩu lắm,kiến nghị đc gì đâu. Rút kn lần sau nha mọi người;;)

Boiladen

Thành viên mới
Thành viên kỳ cựu và khi mình bực mình và tỏ ý không tin tưởng thì hắn khoe rất uy tín và đang là mod của một diễn đàn cũng khá uy tín mới đau chứ
Sao đ/c ductoanvqh không chia sẻ bớt nỗi đau ở diễn đàn đó luôn? Chắc chắn, với uy tín của diễn đàn đó thì anh sẽ được trả lại công bằng (Mua bán cá nhân mà đem khoe MOd, miếc và dựa hơi uy tín của diễn đàn là chuyện cực kỳ vớ vẫn, dở hơi...)

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Ai biểu,kêu em nhượng lại cây lựu,khi em đồng ý thì lặn mất tăm,giờ mua lựu...đạn:p
Cây đc buộc rất kỹ vào chậu,chỉ ko buộc vào thùng thôi. Các dịch vụ chuyển phát giờ ẩu lắm,kiến nghị đc gì đâu. Rút kn lần sau nha mọi người;;)
Lạy hồn! Tôi đã nhắn là vì thích quá nên xin đăng ký nhưng vì chưa có tiền nên khất đến khi có sẽ gửi! Tui công chức nên phải gom góp chứ có phải có sẵn tiền đâu! Bố có biết về sau tôi mua cây của bố nhưng vì xấu hổ không dám alo nên phải nhờ anh HoangDung lấy hộ không!!!

huavancuong

Thành viên Mua Bán
chia buồn cùng bác mà ai thế nói cho ae biết còn biết chứ

NDCan

Thành viên tích cực
Lỡ rồi hai bên trao đổi sao để thoải mái anh ơi.cây này mới lấy hả anh bữa xuông chơi anh chưa thấy a.chúc cả nhà mạnh khỏe

Blackrose86

Thành viên tích cực
Lạy hồn! Tôi đã nhắn là vì thích quá nên xin đăng ký nhưng vì chưa có tiền nên khất đến khi có sẽ gửi! Tui công chức nên phải gom góp chứ có phải có sẵn tiền đâu! Bố có biết về sau tôi mua cây của bố nhưng vì xấu hổ không dám alo nên phải nhờ anh HoangDung lấy hộ không!!!
Trời đất mèn ơi,tại a hẹn vài ba hôm nữa,mà e chờ 1tuần mười ngày ko thấy,e nt,gọi điện anh cũng chẳng trả lời lun.
Mà ai chẳng vậy,có gì cứ nói thẳng với nhau có gì đâu mà ngại hả anh? Em có khi còn đói hơn anh nữa kìa. Ko có công ăn việc làm ổn định như anh đâu.
Mai mốt có gì cứ alo em,đừng làm phiền a Dũng nghen :D
==================================
Còn cây thì em nghĩ người bán đã buộc vào chậu,thùng cũng chật,nếu cột cả cây vào thành thùng thì ko sao rồi,tại em tận mắt thấy tụi cpn nó quăng hàng lên xe,bỏ hàng xuống rầm rầm hà,ko phải nâng niu như mình đâu. E cũng từng bị rủi ro do khâu vận chuyển nè.Nên lần sau ae cẩn thận hơn.

tranvietdu

Thành viên tích cực
Lỡ rồi hai bên trao đổi sao để thoải mái anh ơi.cây này mới lấy hả anh bữa xuông chơi anh chưa thấy a.chúc cả nhà mạnh khỏe
Hic ,sự việc này là do bên vận chuyển rồi !

~X(

Status
Not open for further replies.