Lộc vừng trắng, vẽ đẹp về đêm

loc vung trang

Thành viên mới
Lộc Vừng Trắng

Hạt rất dể ươm, mình đã ươm được nhiều cây con từ hạt

Last edited:

tranmang

Thành viên
lá hơi to phải không bạn? quê mình gọi là mưng trốn, hoa đẹp nhưng lá hơi to
==================================
lá hơi to phải không bạn, quê mình gọi là mưng trốn hoa đẹp nhưng lá khá to chơi cảnh thôi

tranmang

Thành viên
Sau mùa hoa đến các gốc Lộc vừng lớn tha hồ cây con, hạt, có dịp bạn đi ngang qua Huế tặng luôn cả bao

loc vung trang

Thành viên mới
Đúng rồi tranmang, lá dài đến cả 6 tấc....dây hoa dài cả thước, trắng và đỏ mỗi cây mỗi vẻ

Cây con

Last edited:

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Lộc vừng trắng :
+ lá : Dài 30 cm, ngang :8-10 cm (lá to nhất trong 1 chùm lá)
+ Hoa : trắng, nhụy ở tâm có màu hồng.
+ Ưu điểm : Hoa tồn tại đến 10-11 giờ trưa mới rụng .Vì vậy, để đem 1 cây lộc vừng đến một cuộc triễn lãm thì còn cơ hội thưởng thức hoa -ngắm ,chứ lộc vừng lá nhỏ nhọn màu đỏ thì chỉ tự sướng một mình vì hoa thường nở chập 5-6 giờ chiều => 5-6 giờ sáng thì rụng hết .Lúc đó chỉ ngắm xác hoa rơi bên dưới gốc cây thôi!
+ Khi hoa tàn đi, trái đậu treo lủng lẳng ,trãi dài từ dưới lên trên từ nhỏ đến lớn ,to = trứng gà.

Caphedangvn

Thành viên tích cực
Sau mùa hoa đến các gốc Lộc vừng lớn tha hồ cây con, hạt, có dịp bạn đi ngang qua Huế tặng luôn cả bao
Em tận Hà Nội bác ơi, em kiếm cây lộc vừng con hoặc hạt mà khó quá. Em muốn cây con vì dễ tạo dáng ngay từ đầu cho em nó. Bác có lòng ship ra Hà Nội cho em 1 ít cây nhỏ thì hay không.

tranmang

Thành viên
Hạt trồng cũng dễ thôi, mà cũng dễ vận chuyển, bạn cho mình địa chỉ cụ thể, mình sẽ tặng bạn không cần gửi chi phí đâu, chả là bao nhiêu

sangcay

Thành viên
Lộc vừng trắng...lộc vừng trắng...đừng chơi...mình không muốn nhớ lại đâu...đừng chơi...

tranmang

Thành viên
Lộc vừng trắng người ta hay trồng công trình hoặc các khu biệt thự lớn, chứ nhà nhỏ tròng khó lắm, vì lá to, thân lớn đến khoảng 20 m trong tự nhiên, nó có nhược điểm trồng bên hồ cá, bể nước nó rớt lá, hoa xuống tạo nước màu đen chắc bạn sangcay sợ vấn đề đó, thậm chí nứoc còn hôi nữa, còn lọc vừng đỏ không sao

loc vung trang

Thành viên mới
hÔM NÀO SẮM VÀI CÂY, TRỒNG BAO LÂU CÂY CAO 1M?
Cây giống khoảng 50cm rồi, bạn mua về trồng xuống đất chăm bón tốt khoảng 3 tháng là đạt 1m. Sau 2 năm sẽ ra dây hoa đầu tiên.

Dây nụ chuẩn bị nở hoa