lò nung akadama việt

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
Cứ thử là rút kinh nghiệm được mà, nhưng thấy anh Trungdunggialai lấy đất hun trên đó đẹp lắm nên chắc đất ssor bazan làm tốt.[/QUOTE]

cảm ơn bác ! em cũng trộm nghĩ như vậy! nhưng chưa thử bao giờ nên ko dám chắc?nhờ tóp của bác chắc em xẽ thử!

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
Trả lời: Re: lò nung akadama việt

Một điều mình thường nhìn thấy ngoài tự nhiên là:
-Các cây trồng ở lể đường hay các vùng đồi núi đất cứng nhiều sỏi đá=bộ rể thường nổi lên trên=phải chăng rể luôn phải dài để thay lớp lông hút mới,nhưng kg thể cắm sâu xuông được,nên chiều dài rể phải cong và nổi lên trên.
-Các vùng đất màu mở và mềm thì thấy ngược lại là rể đi sâu xuống lòng đất.
Đây cũng là kinh nghiệm khi chọn mua đất vùng cao.
Mình chưa dám kết luận gì cả,chỉ nêu lên để xin thêm ý kiến A HưngTB và các AE.Cám ơn nhiều.
Bạn cho mình khất câu trả lời chính thức trong khoảng 1 ngày.
Mình sẽ ra chỗ lề đường có mấy cây si (Benjamin Ficus) chụp vài tấm hình
đăng cho các bạn xem rồi trình bày với các bạn.

Có thể nói ngay trước là vấn đề không hẳn tại đất cứng hay đất mềm.
Nhưng có lẽ còn do nhiều chuyện khác.

Stobeornottobe07

Thành viên
Hôm nay chụp thêm mấy hình về nhóm lửa và sản phẩm mà mạng châm mới thấy load nặng thật, mọi hôm chạy vèo vèo nên ko biết để thông cảm với mọi ng!
Thôi để tôi tìm học cách chỉnh ảnh xong sẽ chỉnh lại bài viết và đưa ảnh bổ sung.
Hôm qua đem 7 lit đất nặng 7 kg ngâm , sau 24h vớt ra sau 5 phút cân được 9,8 kg, như thế là đất giữ nước rất nhiều.
Trải mỏng nửa giờ cho ráo hết,cân lại được 9,4 kg như thế là đất giữ nước nội hạt cao chứ nước ngoai hạt khá thấp.
Thử nghiệm được làm với các kích cỡ hạt từ 1-3 ly trộn lẫn (nguyên như khi đập đem nung)