Lâu lâu lại post vài cây đang nuôi

Thai tue

Thành viên tích cực
Lâu nay cũng chẳng mua thêm cây nào, up các cây đang nuôi lên khoe vậy, cho nó có không khí. Do chẳng còn chỗ cho chúng nó. Được cái là chiều cao của chúng đều bằng nhau, trừ Bùm Sụm và Mai chỉ thiên hơi ngoại cỡ
Tùng la hán mini

Tân Phú mua kỷ niệm dự triển lãm trưng bày

Ổi lá nhỏ

Tuyết nhung tùng

Sam núi 1, đang nuôi vót cốt thân. làm rễ. Cắt đi cắt lại, cứ mọc là cắt

Cục lùn, vừa thu chi

Bùm sụm, đang làm chi kiểu cắt giật đùng đùng, tay quay như công nông

Thông đen, giờ tốt hơn, hình này cũ. Nuôi mãi không lớn

Hồng ngọc mai vừa thay cây kia, mới có chút tí mầm

Thêm cây Mai chỉ thiên cho nó đủ

Tất cả giờ chỉ có cần đấy để mà ngắm, cắt và cắt ..., nhà em giờ chỉ có mỗi cần đấy, khoe với các bác

Thai tue

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Lâu lâu lại post vài cây đang nuôi

Công nhận bác chơi cây sạch sẽ ngay khi cây đang nuôi ,,,
Em để ở bậu cửa nhìn suốt nên cứ thấy bẩn bẩn là lại cho nó sạch, chỉ mỗi tội con vợ nó mà nhìn thấy mình để ý là nó ghét cay ghét đắng bác ạ.
Em dùng xơ dừa phủ cũng rất sạch, cứ xé nhỏ rồi dùng nước phun tưới lên, lấy tay nận chặt, chiêu này em thấy sử dụng thấy nó còn tốt hơn nuôi rêu của một vài chậu kia, tưới các thứ nó không bị bẩn. Một số chậu nuôi rêu. Bẩn em lấy bàn chải đánh răng bỏ em sát thân.

Nuôi rêu nếu, rêu chết mặt chậu nó sẽ bị bết, chứ còn xơ dừa thì mốc cũ thì lại rải lượt mới, rất thoáng, thoát nước sạch sẽ mưa to cỡ nào không bị bẩn. Chỉ có điều nhìn nó kiểu như lót ổ thôi , nhưng quan trọng là nó tiện dụng

le.toan.thang

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Lâu lâu lại post vài cây đang nuôi

Em để ở bậu cửa nhìn suốt nên cứ thấy bẩn bẩn là lại cho nó sạch, chỉ mỗi tội con vợ nó mà nhìn thấy mình để ý là nó ghét cay ghét đắng bác ạ.
Chia buồn cùng a có hoàn cảnh giống e ,nhiều lúc cay lắm a ạ ,,~X(

Thai tue

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Lâu lâu lại post vài cây đang nuôi

2 cây sam núi tương lai nhìn lực sĩ wá a hen!
Bọn này thì càng nuôi càng đẹp, thân nó sẽ già lên và chi cành sẽ càng rụt.
==================================
Còn sót cây này nữa, đang nuôi tán thế mà đã hơn 2 năm nuôi chúng nó trên chậu nhỏ rồi

thaobinh

Thành viên
2 cây sam núi nhìn ngầu quá, cả giàn chậu nữa, phải công nhận bạn nuôi cây gọn,sạch và kiên trì.cây sam cốt lùn phân bón liên tục cũng mau liền sẹo lắm đó. cảm ơn bạn đã chia sẻ

TTCUONG

Thành viên
Ít nhưng chất lượng. Bửa h e làm bảng cho BBQ bên đừờng số 20, q 2. Mà ko nhớ nhà a.

Thai tue

Thành viên tích cực
Ít nhưng chất lượng. Bửa h e làm bảng cho BBQ bên đừờng số 20, q 2. Mà ko nhớ nhà a.
Anh ở An khánh chỗ happycook. Nuôi cho vui em, đang kiếm thêm cây thông đen nữa vì vừa làm chết một cây. Rảnh cafe

carotpst

Thành viên
đây là 1 trong những nơi tôi thường xuyên theo dõi, học hỏi và áp dụng cho những cây của mình. Cảm ơn a vì tính nhiệt huyết và vì những kinh nghiệm quý báu cho ae diễn đàn. Chúc a nhiều sức khoẻ và càng có thêm nhiều cây đẹp

dacera

Thành viên
Đã lâu không gặp anh, ghiền ghiền mấy cây mini của anh nên xem lại hôm nào rảnh cafe anh...