Lâu lâu cho anh Vinh có việc làm

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Em mới có 1 em linh sam. Cây cũng khá. Định làm chuẩn mini 20cm nhưng không biết sao vì có nhiều ý tưởng quá.
- Thứ nhất: có thể chơi song thụ trực
- thứ 2 : có thể 1 bay 1 trực
- Thứ 3 chơi 1 mặt hay binh 2 mặt.
Anh Vinh giúp em cây mini này nha.Xin anh 1 hình cho dễ làm, thêm cái chậu nữa nha anh. Làm 1 cây mini để bàn. Thank anh

lnvinh

Super Moderator
Ngày nào việc cũng ngất đầu ngất cổ chứ lâu lâu gì em. Không còn thời gian soan bài luôn đó.
Cây này tính ra khó chứ không chơi đâu, sáng mai em sẽ co phương án theo ý anh là 2 thân đuổi.

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Bổ sung tí ý tưởng của cá nhân em. Phần màu đỏ nếu được thì làm lũa được không anh? GIữ ba chồi chỗ vạch màu cam. Cảm ơn anh

lnvinh

Super Moderator
Hình như em đọc hết ý tưởng của nah rồi đó, những chỗ đó đúng là những chỗ anh định cắt đó.

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Hình như em đọc hết ý tưởng của nah rồi đó, những chỗ đó đúng là những chỗ anh định cắt đó.
Hihi. Bỏ hơn năm nay trên diễn đàn thì cũng lụm nhặt được chút chứ anh. Mấy anh làm rơi rụng nhiều mà ko được chút gì mấy anh buồn sao????\m/\m/\m/.

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
anh Vinh ơi. Cây em sao rồi? Cho em cái mẫu đi em xử nó theo mẫu luôn. Ah, thời điểm này em ghép lá rí luôn được ko anh.

nhieuvn

Thành viên tích cực
anh Vinh ơi. Cây em sao rồi? Cho em cái mẫu đi em xử nó theo mẫu luôn. Ah, thời điểm này em ghép lá rí luôn được ko anh.
thời điểm này, cây của quốc hệ rể đã phát triển nhiều đâu mà ghép, đợi cây mạnh tí, hệ rể phát triển nhiều, ghép vào nhánh ghép nhanh phát triển hơn.

lnvinh

Super Moderator
Thời điểm này ghép cũng được em, nhưng chú ý nếu ghép chưa quen thì ghép là nhỏ, chứ dòng lá lơn ghép lá rí lơ mơ là bỏ nguyên cây đó nhen.
Ý tưởng của em cũng chính là những chỗ anh định làm đó, em tham khảo hình nè:

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Thời điểm này ghép cũng được em, nhưng chú ý nếu ghép chưa quen thì ghép là nhỏ, chứ dòng lá lơn ghép lá rí lơ mơ là bỏ nguyên cây đó nhen.

Cảm ơn anh vinh cho ý kiến. Dòng lá rí em ghép thử vô cây có chi to cỡ ống hút nhựa và dính rồi anh. Chắc cây này em cũng đợi cho nó to 1 tí nữa rồi hẵng ghép.
@ anh Nhiều: Cảm ơn anh nha. Em sẽ chú ý.

Nguyen Duc

Thành viên

Ko nghỉ ra luôn ..................... quá đẹp

vanxeng

Thành viên tích cực
Tương lai phơi phới trong tầm tay nhé! 2 năm nữa nhớ post hình xem tay nghề có được như bác Vinh không nhé!