Làm thế nào để diễn đàn như xưa?

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Mua phôi về chết là quá bình thường không có gì để nói, điều đáng nói là bán phôi không có giá trị và chủng loại thì không đúng như lúc đăng bán.
Mua phôi về không đúng chủng loại cũng bình thường thôi. Có khi mua cây quảng cáo bằng công nghệ điện ảnh là quốc tế này kia, nhất quả đất gì đó về xấu hơn cây chợ ở nhà ấy chứ đừng nói tới cây làng.

ThanhHong692

Thành viên
Mua phôi về không đúng chủng loại cũng bình thường thôi. Có khi mua cây quảng cáo bằng công nghệ điện ảnh là quốc tế này kia, nhất quả đất gì đó về xấu hơn cây chợ ở nhà ấy chứ đừng nói tới cây làng.
[-X :emoticon-fubar: :mad:)

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Tiếp tục vấn đề ... Tâm hồn Việt là gì đây, cho sáng nhé.
Đôi sanh làng trước cổng khách sạn quốc tế phố Hà Trung, tây ngắm hàng ngày. Có nón bài thơ, cây đa bến nước, trâu bò.

[/IMG]

Cái này là hồn VIỆT hay tượng phật cầm cục tiền trên phây ô Vinh là hồn việt.

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Cái chậu xi măng dân làng đắp tay này là hồn Việt, hay mấy cái chậu Tàu Đông Thanh khoe trên phây ô Vinh, hay toàn chậu Tàu chậu Đài trồng cây trên đó là hồn Việt.

[/IMG]

Le Manh Cuong

Moderator
Tiếp tục vấn đề ... Tâm hồn Việt là gì đây, cho sáng nhé.
Đôi sanh làng trước cổng khách sạn quốc tế phố Hà Trung, tây ngắm hàng ngày. Có nón bài thơ, cây đa bến nước, trâu bò.

[/IMG]

Cái này là hồn VIỆT hay tượng phật cầm cục tiền trên phây ô Vinh là hồn việt.
Nói thật nhé đôi sanh này chơi cho lùn thêm.Bạn cứ đề cao những thứ như thế này thì bao giờ sự chơi của bạn mới tiến bộ được?

Đông Xuân

Thành viên tích cực
6
Nói thật nhé đôi sanh này chơi cho lùn thêm.Bạn cứ đề cao những thứ như thế này thì bao giờ sự chơi cụa bạn mới tiến bộ được?
Đề cao gì hả bác, đây là cây trên đường trang trí ks đề rõ trên rồi nhưng quan trọng là Tây ngắm hàng ngày, để nói câu chuyện hồn Việt sao lại liên quan đến trình lùn cái gì. Chẳng nhẽ lôi mâm xôi con gà ra dọa nhau à. Đây đang nói đến nội dung diễn đạt của nó chứ không phải để khoe trình nhé. Mà là để tiếp sáng cho cái thằng tui buồn trên kia, vậy là bác cũng tui buồn lun để khoe trình à.
Mà nói thật luôn chơi cây mà bỏ hồn Việt ra ngoài mà trình troẹt là cái gì cũng là tiến bộ đấy nhỉ.
Mà nói thật có là chủ ks tui cũng không đặt cây trình cao ở đây, đó mới đúng là trình cao của chủ ks. Cũng như bác nhặt cây tùng người ta chán về trồng sự chơi của bác có tiến bộ nhỉ. Việc đó chả lên quan gì tới nhau cả.
Mà bác có đọc câu cuối có ông tượng cầm cục tiền không đó. Ý chính không muốn hiểu mà cứ lọ xọ thì sự chơi của bác cũng không bao giờ tiến bộ được nhé.

Last edited:

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Cây trình cao triển lãm làng thiếu gì nhưng có Tây ngắm không để mà nói trong câu chuyện. Như cây này svc Bắc Ninh đầy.

[/IMG]

Mà nói thật luôn cây này có vào cái ks trên đường kia thì cũng đông tây y kết hợp. Đem được cái hồn Việt vào được không gian mới cái đó sao lại không đáng nói dù cho nó chỉ cho đối tượng khách du lịch chứ không cho dân khoe trình.

Last edited:

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Rất dở đời chỉ thấy cái khoe mà không thấy cái ý. Cái non bộ kiểu này là hồn Tàu hay hồn ta mà thấy có vẻ bị vn lấy bản quyền.

[/IMG]

Vậy phải nói là vn giỏi copy nhập hàng quốc tế về chứ đem cái gì ra quốc tế.

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Có ai nói đi làm cây công trình hay non bộ trang trí nhà là làm trình lùn đi không. Hay những ông nói vậy không phải trình gì cả mà đơn giản là những việc khác nhau.
Có ai làm hồ cá koi xong lại đi bơi vào đó cho người thơm lên mà bảo như thế trình cao hơn.

Last edited:

Le Manh Cuong

Moderator
Có ai nói đi làm cây công trình hay non bộ trang trí nhà là làm trình lùn đi không. Hay những ông nói vậy không phải trình gì cả mà đơn giản là những việc khác nhau.
Có ai làm hồ cá koi xong lại đi bơi vào đó cho người thơm lên mà bảo như thế trình cao hơn.
Nói nhiều càng thể hiện mình là rỗng tếch?Càng nói nhiều đến hồn nọ hồn kia càng thể hiện là giả tạo.Chơi mà không có tinh thần học hỏi thì 10,20 năm nữa vẫn chỉ có vậy thôi?

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Nói nhiều càng thể hiện mình là rỗng tếch?Càng nói nhiều đến hồn nọ hồn kia càng thể hiện là giả tạo.Chơi mà không có tinh thần học hỏi thì 10,20 năm nữa vẫn chỉ có vậy thôi?
Tôi đã xem bác làm cây tùng khi off diễn đàn. Ai rỗng thì xem cũng biết rồi. Ra chợ không dám mua một cái cây gặp bác hỏi cây lởm vài lần rồi, mua cây ở trên đây ai cũng biết bác mua cây gì. Vậy thì 10, 20 năm nữa cóc có cây gì mà chơi chứ đừng nói khá hay không. Bác có dám đọ cây 1 đọ một không chấp bác cả tùng luôn. Xem ai rỗng.

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Riêng về đá và non bộ coi tui không tính. Không chấp ông chả biết gì về đá cả đỡ mang tiếng lên giọng bảo người khác không học gì nhé.

Le Manh Cuong

Moderator
Tôi đã xem bác làm cây tùng khi off diễn đàn. Ai rỗng thì xem cũng biết rồi. Ra chợ không dám mua một cái cây gặp bác hỏi cây lởm vài lần rồi, mua cây ở trên đây ai cũng biết bác mua cây gì. Vậy thì 10, 20 năm nữa cóc có cây gì mà chơi chứ đừng nói khá hay không. Bác có dám đọ cây 1 đọ một không chấp bác cả tùng luôn. Xem ai rỗng.
Thật sự tao không biết mày là ai và cũng không quan tâm mày là ai nhưng thấy mày khoe cây trên diễn đàn này thì quả thật không bằng thằng con nit nó làm?Vậy đừng đòi đọ cây với tao,thùng rỗng...?

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Thật sự tao không biết mày là ai và cũng không quan tâm mày là ai nhưng thấy mày khoe cây trên diễn đàn này thì quả thật không bằng thằng con nit nó làm?Vậy đừng đòi đọ cây với tao,thùng rỗng...?
Mấy cái cây bác úp mãi không xong đó á. Ai đọ làm gì. Bác không biết quan trọng gì, đầy người biết bác rỗng cỡ nào.

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Đúng rồi diễn đàn này cũng đầy người biết khả năng của mày.
Tao cái gì. Bác chưa già hơn ai đâu. Tui nói chuyện hồn Việt sao lại là con nít. Thế người lớn nói chuyện gì đây. Tui nhớ đã xem ảnh nhà bác Lê Xuân ở Mỹ có tượng mấy cô gái đội nón gỗ Việt Nam, hay con cò trong triển lãm mới của bác và nhận ra rằng những hình ảnh đó quan trọng và ấn tượng với những người xa quê hay người nước ngoài thế nào, nên đưa cái cây ks đó ra sao lại cùn người.

Last edited:

Le Manh Cuong

Moderator
Tao cái gì. Bác chưa già hơn ai đâu. Tui nói chuyện hồn Việt sao lại là con nít. Thế người lớn nói chuyện gì đây. Tui nhớ đã xem ảnh nhà bác Lê Xuân ở Mỹ có tượng mấy cô gái đội nón gỗ Việt Nam, hay con cò trong triển lãm mới của bác và nhận ra rằng những hình ảnh đó quan trọng và ấn tượng với những người xa quê hay người nước ngoài thế nào, nên đưa cái cây ks đó ra sao lại cùn người.
Tao chưa già hơn ai nhưng hơn tuổi mày.