lại một số cây vườn nhà!mọi người xem nha!

lnvinh

Super Moderator
Anh Lộc nhiều cây thiệt, anh chăm sao hết ??
Theo kinh nghiệm của em, những dạng này sau này sẽ không phù hợp với 1 số chuẩn chơi, nên anh khoan mua ồ ạt mà sưu tập có chọn lọc và nghiên cứu trước khi mua nhen anh. Vườn anh to quá, chăm chắc hết cả ngày hả anh.

lnvinh

Super Moderator
Cây phi lao uốn như vậy được rồi anh, nhưng sau này cho tàn lệch qua phải nữa là đẹp.

123zo

Thành viên
Anh Lộc nhiều cây thiệt, anh chăm sao hết ??
Theo kinh nghiệm của em, những dạng này sau này sẽ không phù hợp với 1 số chuẩn chơi, nên anh khoan mua ồ ạt mà sưu tập có chọn lọc và nghiên cứu trước khi mua nhen anh. Vườn anh to quá, chăm chắc hết cả ngày hả anh.
Anh Vinh có thể giải thích và chỉ dõ hơn không?

buixuanloc

Thành viên
cám ơn chú vinh và anh em góp ý, sự đam mê của anh mê cây còn hơn cả phụ nữ,anh rất mong các bạn đừng theo anh nhé,,,

hodoan

Thành viên tích cực
Gốc phi lao đồ sộ quá. Đúng là gốc khủng.
Còn cây khế thì nhìn dàn trái đã thiệt.

Anh cho hỏi cây ở giữa là cây gì ạ?

buixuanloc

Thành viên
ở giữa là cây tùng la hán anh ra đảo cô tô mua về 50 cây cch đây 3 năm với sơ tiền tính bằng vàng lúc ấy là 4 cây vàng hiện nay chỉ còn lại đúng 6 cây thôi bạn ạ,,

maidungcp

Thành viên
bác lộc Ah chau nghe nói ơ Bamun cô tô có 1 rừng toàn là tùng la hán bác ah mấy năm trước chỗ cháu họ toàn lấy phôi xuất sang trung quốc nhiều lằm nhưng bây giờ thanh vườn quốc gia rui ho làm gắt lắm

buixuanloc

Thành viên
đường kính của gốc phi lao nhà anh là 85 phân cây này có tuổi là 268 năm rồi theo các cụ kể chuyền lại như vậy,,

buixuanloc

Thành viên
hôm nay bác đi sơn tây về mưa to quá o thăm được vườn cây cảnh nào buồn quá,mai dung, có gì mới o,,

vuongcc

Thành viên
Anh có gốc phi lao thứ nhất già và đẹp!
Hix!:D E đang khát nước, mà bác lại up cây khế sai quả lên e chịu sao nổi.:D