KQ mini theo phong cách châu âu

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Vừa rồi về quê. Loay hoay không biết làm gì. Trời thì gần tối, lôi cây lớn ra thì sợ làm không kịp, thấy cây KQ nằm chậu ( cỡ ngón trỏ) lá xanh mà dáng kỳ quá. Ngứa... tay.... mần liền.
Ban đầu

Cạo lũa và đốt bằng quét ga ( cây mini mà) hihi

Làm 1 lúc trời tối, Buồn....nhổ lên cầm xem ( đúng tiêu chí Quốc Nguyễn lâu lâu nhổ cây cầm chơi)
thế 1

Thế 2 : đổ mà kỳ quá

Cuối cùng: sáng mới chụp được

Mong mấy anh góp ý. Nên bôi màu vàng cánh gián hay để trắng.

CrackBerry

Thành viên tích cực
Cứ để khoảng 10 ngày sau xem sao bạn ơi, xem cây có sống nổi ko.... chứ thấy bạn làm lũa = quẹt gaz sao thấy nguy quá!

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Cứ để khoảng 10 ngày sau xem sao bạn ơi, xem cây có sống nổi ko.... chứ thấy bạn làm lũa = quẹt gaz sao thấy nguy quá!
Chỉ trên ngọn thôi. Chứ làm ởi dưới phải có tia lửa mảnh và nhỏ anh ah. Ở dưới em để nó tự khô.

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Thường công đoạn này làm khi cây đã thành phẩm chứ em, cây nhỏ mà ép quá liệu nó có phát triển đc ko? sáng tạo và mạnh dạn là phong cách của chú em này. anh ko dám làm :D

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Thường công đoạn này làm khi cây đã thành phẩm chứ em, cây nhỏ mà ép quá liệu nó có phát triển đc ko? sáng tạo và mạnh dạn là phong cách của chú em này. anh ko dám làm :D
Cây này không biết già không? CHứ em trồng được chắc 5 năm rồi mà không thấy lớn miếng nào anh ah. Nhổ miếc thôi. Tính ra nó cũng có tuổi 7 hay 8 đó

MinhThang

Thành viên tích cực
Cây này không biết già không? CHứ em trồng được chắc 5 năm rồi mà không thấy lớn miếng nào anh ah. Nhổ miếc thôi. Tính ra nó cũng có tuổi 7 hay 8 đó
Thấy mặt là nhổ, buồn buồn nhổ, ra đường bị gái đá về nhổ..... 20 tuổi cũng chỉ bấy nhiêu thôi em à.=))
Cây non quá cần bôi cái gì cho nó khỏi mục lũa.

hungbonsai

Thành viên tích cực
ồ đúng là phóng cách châu lục thứ 6 y lộn châu âu,đùa cho vui dể thương đó bạn nhưng hành hạ thằng nhoe tội quá

veryhart

Thành viên
Sao không để vậy chơi mà phải cải tiến em nó đi làm gì nhỉ. Cận thận cải tiến thành cải lùi nha!!

ngocsau

Thành viên
Bạn nuôi thêm ít năm nữa rồi up lại cho AE xem với nhé. Chúc bạn có tác phẩm đẹp

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Sao không để vậy chơi mà phải cải tiến em nó đi làm gì nhỉ. Cận thận cải tiến thành cải lùi nha!!
Tại thấy xấu ngứa mắt làm cho vui thôi ah.
Nào giờ có thấy ai làm lũa KQ đâu?
Cháu tiên phong nhưng không hi vọng ... vô vọng
Bạn nuôi thêm ít năm nữa rồi up lại cho AE xem với nhé. Chúc bạn có tác phẩm đẹp
Cây hiện tại sống khỏe còn ít năm nữa thì chưa biết vì em hơi ác....=))

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Anh em đừng lo,uốn cây bằng lửa ko sao , chuyện nhỏ< lúc còn bé uốn cần câu hoài>.câu cá tốt mịt%-(