Kinh nghiệm đi vườn của Trần Hùng

A69

Thành viên tích cực
Nhớ đợt offline xuyên việt vừa qua của nhóm ace ở Hà nội, Đà Nẵng vừa qua, khi đoàn xuống Cà mau rồi về Bến tre ghé thăm đảo chủ Cái mơn, sáng hôm sau đoàn sang nhà anh 7 Trứ rồi nhà Dũng Khiêm, cuộc ăn nhậu đang cao trào thì Hương, Thanh Tú.... nằn nặc đòi đi vườn chôm chôm chín, thế là đảo chủ sắp xếp cho ace lên xe bagacmientay trực chỉ vườn chôm chôm.
Đến nơi, chủ vườn yêu cầu tất cả thành viên từng người một leo lên cái cân để ghi lại trọng lượng của từng người rồi hãy vào vườn.khi kết thúc cuộc dạo chơi, chủ vườn đề nghị mọi người cân lại để trừ ra trọng lượng ban đầu mà biết ai ăn bao nhiêu kg chôm chôm mà tính tiền.
khi cân xong thì có kết quả như sau: Hương:1,8kg. Thanh Tú: 2.0kg. Cá 1,4kg. bigbabol 0,6kg. còn bác Trần Hùng thì......không có kg nào, mặc dù trong vườn bác ấy ăn không kém Thanh Tú.
trên đường về mọi người cứ thắc mắc tại sao bác Hùng lại ....qua mặt được cái cân của chủ vườn, cuối cùng thì Bác Hùng cũng bật mí:
Lúc nãy ở nhà Dũng Khiêm tôi uống bia quá nhiều nên cái bầu tâm sự của tôi quá đầy, lúc lên cân thì tôi chưa xả bầu tâm sự, khi ra vườn tôi xả bầu xong thấy nhẹ bụng nên ăn cho thỏa thích, và vô tình cái phần trái chôm chôm ăn vào lại đúng với cái phần nước ở bầu tâm sự được xả ra.
Thế mới biết: Gừng càng già càng cay.

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Hên là chủ vườn ko có làm cầu cá,nếu có chắt lỗ thêm vài kg nữa là cái chắt...=))

anbinhminh

Thành viên
nghe AE kễ lại: lúc xả nước, bác Hùng của chúng ta xả vào đúng ổ ong đất. mà loài ong này có tập tính rất xấu là cái gì xâm phạm nó thì nó tấn công lại đúng chổ đó. Về nhà bác Hùng than đau nhức chổ ấy quá trời nên vợ bác phải đưa đi khám bác sĩ. khi gặp bác sĩ, vợ bác không quên mách nhỏ: bác sĩ chỉ cần trị đau nhức thôi, còn cái chuyện bị sưng thì cứ để nguyên vậy cho Tui nhen.

nguyen tran

Thành viên tích cực
nghe AE kễ lại: lúc xả nước, bác Hùng của chúng ta xả vào đúng ổ ong đất. mà loài ong này có tập tính rất xấu là cái gì xâm phạm nó thì nó tấn công lại đúng chổ đó. Về nhà bác Hùng than đau nhức chổ ấy quá trời nên vợ bác phải đưa đi khám bác sĩ. khi gặp bác sĩ, vợ bác không quên mách nhỏ: bác sĩ chỉ cần trị đau nhức thôi, còn cái chuyện bị sưng thì cứ để nguyên vậy cho Tui nhen.
=))=))=))^:)^^:)^^:)^

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Vô tình gặp cái topic này về cụ Vodanh nhà mình, lôi lên đây cho mọi người đọc thư giãn^^