Kim sa tùng ...hy vọng và chờ đợi

BONSAI_DOMI

Thành viên
Kim sa tùng ...Thanh hao... mong chờ em nó thêm 5 năm , hy vọng sau này thành công
3 tháng sau
mong anh em Diển Đàn góp ý , cám ơn .

Juniperus

Thành viên
Cây hay phải login vào nhấn thanks bạn, tôi thấy cái ngọn hình cây "đinh ba" đang bất hợp lý với dòng chảy thân của cây này. Phôi rất đẹp và hiếm, chúc mừng bạn!

BONSAI_DOMI

Thành viên
Cám ơn anh đã góp ý , để em nguyên cứu lại xem có nên cắt bớt không . em tính sau này cây thành hình, tàn cây che bớt lũa rồi xem sao .

BONSAI_DOMI

Thành viên
Đẹp mượt mà mịn màng nhẹ nhàng nói trung là cây đẹp quá anh uiui
Cám ơn bạn có lời khen .
==================================
cây này nhìn oằn tà là vằn nhìn đẹp quá \m/
Dạ. Cám ơn bạn có lời khen .
ko 1 mỹ từ nào có thể diễn tả về phôi này.Thèm chảy ke lun
Bình thường thôi mà bạn , cám ơn bạn có lời khen.
Cây đổ rất mềm mại và điệu đà quá anh.
Dạ cam ơn anh.
cây này nhìn oằn tà là vằn nhìn đẹp quá \m/
Cám ơn bạn đã khen .

BONSAI_DOMI

Thành viên
Trả lời: Re: Kim sa tùng ...hy vọng và chờ đợi

Vỏ cây đẹp vậy mà sao chà sạch đi vậy anh?
Mình chà sạch đi để làm lũa bạn ơi , lột vỏ đi cho thấy đường thân nó cuộn lại . mà giòng này thời gian nó đấp lại đó bạn ah . Lột mới 3 tháng mà nó đã nổi lên lại rồi đó bạn . cây này làm hoàng chỉnh dài lắm bạn ah , rồi nó nổi lại như cũ thôi . cám ơn bạn đã quan tâm .

BONSAI_DOMI

Thành viên
Trả lời: Re: Kim sa tùng ...hy vọng và chờ đợi

Cây hay phải login vào nhấn thanks bạn, tôi thấy cái ngọn hình cây "đinh ba" đang bất hợp lý với dòng chảy thân của cây này. Phôi rất đẹp và hiếm, chúc mừng bạn!
Bạn đang nói về cái lũa hay về ngọn cây bạn? còn về ngọn cây tổng thể của tàn sau này mình sẽ làm khác bây giờ bạn ah . giờ để nó phát tự nhiên cho to sau này mới cắt giật làm tổng thể sau bạn ah .

bqvquang

Thành viên tích cực
tặng em cây này nè Quang
Cảm ơn anh.Thật là hạnh phúc bởi món quà vô giá này.1 người anh chưa 1 lần gặp cùng chung niềm đam mê với Bonsai.Em thật sự quá hạnh phúc khi nhận đc món quà này từ anh.Cảm ơn anh nhiều và chúc mọi điều tốt nhất đến với anh cùng gia đình và anh em diễn đàn