Kiềm đa năng siêu bền giá 100k

Blackrose86

Thành viên tích cực
mình mua có 15k bạn à.bạn mua 35k là mắt rồi.cám ơn bạn đả cho biết giá:D
mình đau có đi lấy tiền mà k chuyển kiềm đâu bạn.bạn nên comen lịch sự chử "bất tín không thiện chí"
nếu bạn là nick VIP nên Xin lổi tôi về điều đó.(bạn có tư cách gì đánh giá nhân phẩm tôi và con người tôi là bất tín)còn khách hàng e-bonsai đánh giá tôi chấp nhận.
mình chuyển chậm kiềm củng xin lổi năn nỉ khách hàng.
bạn commen vậy có nghỉ là j??có quá lám k khi chưa hiểu cặn kẻ câu chuyện mà commen vậy.
còn về anh e-bonsai mình củng đả xin lổi và năn nỉ chuyển tới nhà cách nhà mình 65km.nhưng khi đến cách nhà anh ấy 2km thì anh ấy nt mình rất buồn.nên k muốn gập trực tiếp giao nên chuyển qua bưu điện
tôi xin lỗi bạn vì cái gì?
Bạn "bất tín hay ko thiện chí" là với khách hàng của bạn phản ảnh,chứ đâu phải với tôi. Tôi chỉ chân thành góp ý. Nếu tôi có ý phá chén cơm của bạn,thì tôi có nói đỡ cho bạn khi anh AZOO so giá ko?. Bạn thật chẳng biết điều.
Tất nhiên tôi cũng là Vip,cũng có nhiều nguồn nguyên liệu,dụng cụ cho cây cảnh có giá thấp hơn anh em khác,nhưng tôi ko muốn cạnh tranh,cũng ko muốn bươi móc họ dù biết giá của mình thấp hơn,chỉ vì anh em còn chừa cho nhau đường làm ăn!

thaibinhkhanh

Thành viên Mua Bán
‎minh chau, ‎Blackrose86, ‎e-bonsai, ‎lehoaian, ‎trthanhcong
các anh cho ý kiến đi.có thể anh em sẻ đở phải nhức đầu đở sy nghỉ về 1 cái nhỏ nhặc mà mất đi tình cảm.
==================================
Bạn "bất tín hay ko thiện chí" là với khách hàng của bạn phản ảnh,chứ đâu phải với tôi. Tôi chỉ chân thành góp ý. Nếu tôi có ý phá chén cơm của bạn,thì tôi có nói đỡ cho bạn khi anh AZOO so giá ko?. Bạn thật chẳng biết điều.
Tất nhiên tôi cũng là Vip,cũng có nhiều nguồn nguyên liệu,dụng cụ cho cây cảnh có giá thấp hơn anh em khác,nhưng tôi ko muốn cạnh tranh,cũng ko muốn bươi móc họ dù biết giá của mình thấp hơn,chỉ vì anh em còn chừa cho nhau đường làm ăn!
ai phá mình mình miển cười thoi.
còn bạn nhận thấy comen mà đánh giá tôi vậy thì đầu óc bạn có vấn đề và căng thẳn quá
bạn gớp ý mà phán cho người ta là người "bất tín"
ai củng phải an cơm hết bạn à.nhưng ăn cơm phải trả mồ hôi công sức bỏ ra mới là cơm quý.cơm bằng sức lao động bỏ ra.
ai phá mình chỉ miền cười thoi...

nhatrang77

Thành viên tích cực
Bỏ đi em. Mọi người tự đánh giá được mà.

AZ00

Banned
bạn nói thế mình thấy ko thiện chí rồi+_+
và ko biết bạn lấy kềm ở đâu mà để đội chi phí lên dữ vậy?
Giá một cái kềm bán lẻ tại tiệm là 35k,có bọc nhựa hẳn hoi,bạn chỉ việc dùng giấy gói và gửi thôi.
Thực ra chuyện làm ăn của anh em là điều tế nhị nên lúc trc AZOO mình đã ko đồng tình,nhưng vì bạn kể lể từng k tiền lời tiền lỗ với người mà bạn đã bất tín lại ko thiện chí sửa đổi nên mình mới comment những dòng này,mong bạn nghĩ lại!
Vài lời giải thích để Blackrose86 hiểu, tôi cũng không muốn can thiệp chuyện làm ăn của người khác làm gì. Tuy nhiên có 2 nguyên nhân thế này làm tôi phải lên tiếng.

1. Trước khi bạn Bình bán kiềm này, thì có nick Tranthai cũng rao bán được mấy cái, giá 120K chưa gửi, sau khi bạn Bình bán thì bạn Tranthai ế luôn.

2. Cái kiềm này không phải hàng chuyên dụng cho cây cảnh, nó để cắt nhựa và bán ở các cửa hàng tạp hóa. Cây cối thì không thể định giá chính xác, anh em có thể mua cái cây 10 ngàn, bán 10 triệu chả ai nói, vì chẳng có cây nào giống cây nào. Nhưng cái kiềm cắt nhựa thì nếu tui biết chỗ bán rẻ hơn rất nhiều thì chỉ cho anh em cũng được chứ sao. Nhất là khi đã có nguyên nhân 1 ở trên.

Chuyện anh ebonsai bị, minh rất hiểu và thông cảm cho anh ấy. Cảm giác bị thất hứa, bị hẹn đi hẹn lại, gọi không nghe máy,... Làm người ta thấy bị xúc phạm. Chứ cây kiềm có 100 ngàn sao mà bằng tiền xăng xe cafe anh ấy phải đi lại mấy lần. Chủ thớt nên rút kinh nghiệm chân thành thì chắc anh ebonsai cũng hết giận.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Bỏ đi em. Mọi người tự đánh giá được mà.
ok anh. Hôm nay sinh nhật em mà lại đúng là một ngày xúi quẩy,toàn gặp chuyện không đâu. Em ghét con số 13+_+
Mình sẽ ko bao giờ vào những topic ntn nữa.Chúc chủ top đắt hàng,chúc anh em vui vẻ!
==================================
Vài lời giải thích để Blackrose86 hiểu, tôi cũng không muốn can thiệp chuyện làm ăn của người khác làm gì. Tuy nhiên có 2 nguyên nhân thế này làm tôi phải lên tiếng.

1. Trước khi bạn Bình bán kiềm này, thì có nick Tranthai cũng rao bán được mấy cái, giá 120K chưa gửi, sau khi bạn Bình bán thì bạn Tranthai ế luôn.

2. Cái kiềm này không phải hàng chuyên dụng cho cây cảnh, nó để cắt nhựa và bán ở các cửa hàng tạp hóa. Cây cối thì không thể định giá chính xác, anh em có thể mua cái cây 10 ngàn, bán 10 triệu chả ai nói, vì chẳng có cây nào giống cây nào. Nhưng cái kiềm cắt nhựa thì nếu tui biết chỗ bán rẻ hơn rất nhiều thì chỉ cho anh em cũng được chứ sao. Nhất là khi đã có nguyên nhân 1 ở trên.

Chuyện anh ebonsai bị, minh rất hiểu và thông cảm cho anh ấy. Cảm giác bị thất hứa, bị hẹn đi hẹn lại, gọi không nghe máy,... Làm người ta thấy bị xúc phạm. Chứ cây kiềm có 100 ngàn sao mà bằng tiền xăng xe cafe anh ấy phải đi lại mấy lần. Chủ thớt nên rút kinh nghiệm chân thành thì chắc anh ebonsai cũng hết giận.
HIỂU và đồng cảm như bạn.

tranthai162000

Thành viên tích cực

:D em không biết chổ lấy hàng nên giá mắc bán cao hơn xíu thui nhưng cũng may có nhiều anh em ủng hộ nên cũng không ôm hàng.

e-bonsai

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Kiềm đa năng siêu bền giá 100k

mình mua có 15k bạn à.bạn mua 35k là mắt rồi.cám ơn bạn đả cho biết giá:D
mình đau có đi lấy tiền mà k chuyển kiềm đâu bạn.bạn nên comen lịch sự chử "bất tín không thiện chí"
nếu bạn là nick VIP nên Xin lổi tôi về điều đó.(bạn có tư cách gì đánh giá nhân phẩm tôi và con người tôi là bất tín)còn khách hàng e-bonsai đánh giá tôi chấp nhận.
mình chuyển chậm kiềm củng xin lổi năn nỉ khách hàng.
bạn commen vậy có nghỉ là j??có quá lám k khi chưa hiểu cặn kẻ câu chuyện mà commen vậy.
còn về anh e-bonsai mình củng đả xin lổi và năn nỉ chuyển tới nhà cách nhà mình 65km.nhưng khi đến cách nhà anh ấy 2km thì anh ấy nt mình rất buồn.nên k muốn gập trực tiếp giao nên chuyển qua bưu điện
Đáng ra tôi không muốn nói đến chuyện này nữa nhưng mới sáng sớm vào diễn đàn đã thấy chuyện bất bình nên tôi phải nói nữa. Cái chuyện bác nói đến cách nhà tôi 2km thì nhận được tin nhắn của tôi nên không giao nữa là chuyện hoàn toàn bịa đặt. 4g chiều hôm đó bác nói chuẩn bị đi và dự kiến chừng 1 tiếng là đến quận 12, nhưng tôi chờ mãi đến 10g30 đêm hôm đó mới nhắn tin cho bác, mà tin nhắn của tôi có nội dung "Em đến đâu rồi anh ra đón, anh bỏ cả ngày để chờ lấy kềm rồi đó", nếu là người đàng hoàng, có thiện chí thì bác đã a lô cho tôi nói rõ sự việc, nhưng tôi đã không nhận được hồi âm, dù chỉ là 1 tin nhắn, 1 cuộc gọi chứ đừng nói là năn nỉ, xin lỗi. Hơn 1 ngày sau đó im luôn, tôi phải chủ động gọi còn không bắt máy ... nhắn trên diễn đàn cũng không trả lời ...

Đến giờ này tôi đồng ý quan điểm của Blackrose là chủ topic này bất tín, không thiện chí và còn bịa đặt. Hết thuốc chữa !!!

Lại một ngày bực bội ...

Cản ơn bác Blackrose và các bác khác đã góp ý chia sẽ ...

thaibinhkhanh

Thành viên Mua Bán
Trả lời: Re: Trả lời: Kiềm đa năng siêu bền giá 100k

Đáng ra tôi không muốn nói đến chuyện này nữa nhưng mới sáng sớm vào diễn đàn đã thấy chuyện bất bình nên tôi phải nói nữa. Cái chuyện bác nói đến cách nhà tôi 2km thì nhận được tin nhắn của tôi nên không giao nữa là chuyện hoàn toàn bịa đặt. 4g chiều hôm đó bác nói chuẩn bị đi và dự kiến chừng 1 tiếng là đến quận 12, nhưng tôi chờ mãi đến 10g30 đêm hôm đó mới nhắn tin cho bác, mà tin nhắn của tôi có nội dung "Em đến đâu rồi anh ra đón, anh bỏ cả ngày để chờ lấy kềm rồi đó", nếu là người đàng hoàng, có thiện chí thì bác đã a lô cho tôi nói rõ sự việc, nhưng tôi đã không nhận được hồi âm, dù chỉ là 1 tin nhắn, 1 cuộc gọi chứ đừng nói là năn nỉ, xin lỗi. Hơn 1 ngày sau đó im luôn, tôi phải chủ động gọi còn không bắt máy ... nhắn trên diễn đàn cũng không trả lời ...

Đến giờ này tôi đồng ý quan điểm của Blackrose là chủ topic này bất tín, không thiện chí và còn bịa đặt. Hết thuốc chữa !!!

Lại một ngày bực bội ...

Cản ơn bác Blackrose và các bác khác đã góp ý chia sẽ ...
"hic lại 1 ngày bực bội". tôi biết tín tình của bạn hơi căng thẳng cần phải giải lao và giảm bớt công việt đi.bạn nên ra tưới cây nhổ cỏ đi cho thanh thản.bạn chưa chịu dc áp lực cao sao làm dc nhửng công việt lớn lao,
bạn muốn gây ra áp lục để rồi tự nhận lấy bực bội.
trong lần bán kiềm lần này tôi có dao trể cho 4 người.1 là bạn,2 anh ở nha trang,1 anh nửa em quên tên vì có số dt.
nếu 4 anh có đọc dc nhửng j trên toppic này thì. có thể gớp ý kiến là em có cư sử như vậy với mấy anh k?
khi dao trể em cư sử với mấy anh như thế nào.để mấy anh mấy bác có thể hủi và coi em là người bất tín.

e-bonsai

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Re: Trả lời: Kiềm đa năng siêu bền giá 100k

"hic lại 1 ngày bực bội". tôi biết tín tình của bạn hơi căng thẳng cần phải giải lao và giảm bớt công việt đi.bạn nên ra tưới cây nhổ cỏ đi cho thanh thản.bạn chưa chịu dc áp lực cao sao làm dc nhửng công việt lớn lao,
bạn muốn gây ra áp lục để rồi tự nhận lấy bực bội.
trong lần bán kiềm lần này tôi có dao trể cho 4 người.1 là bạn,2 anh ở nha trang,1 anh nửa em quên tên vì có số dt.
nếu 4 anh có đọc dc nhửng j trên toppic này thì. có thể gớp ý kiến là em có cư sử như vậy với mấy anh k?
khi dao trể em cư sử với mấy anh như thế nào.để mấy anh mấy bác có thể hủi và coi em là người bất tín.
Tôi không biết chú làm được công việc lớn lao gì, nhưng thái độ và cách cư xử của chú thì chả có ích gì cho diễn đàn này cả, chả có ích gì cho xã hội, trái lại còn làm hoen ố diễn đàn, làm ảnh hưởng đến những anh em kinh doanh chân chính. Tôi đã rất nhiều lần thông cảm cho chú nên mới để sự việc đến ngày nay mà chú không chịu hiểu, không chịu nhìn lại mình, suốt ngày ra rả đi với anh Ba, anh Tư nhưng chú chả học được gì cuả những người ấy, "CÒI" con người chứ đừng để còi cả suy nghĩ.

Chú giao dịch với tôi thì phải giải quyết trực tiếp chuyện của tôi, còn chú mua bán trễ hẹn với người khác là chuyện riêng của chú, nói với tôi làm gì ?

Tôi đề nghị chú trực tiếp xin lỗi tôi công khai trên diễn đàn này vì giao hàng không đúng cam kết. Trong vòng 24h tôi không nhận được lời xin lỗi theo đề nghị thì tôi sẽ nhờ BQT diễn đàn xử lý.

hoang.htc

Thành viên tích cực
- chuyện nhỏ đừng nên xé ra to ! mỗi người thông cảm cho nhau 1 tí là dc thôi, còn anh em nào ko liên quan thì nên góp ý chân thành ,đừng để 4Rum lại có chuyện ko vui . xin cảm ơn mọi người. em xin hết ạ !

honst

Thành viên
Bác chuyển hộ e 2 cây kềm cắt vào địa chỉ:
Nguyễn Đăng Minh - Công ty TNHH Kinh doanh xuất nhập khẩu Minh Đức
Số 65, Văn Chương 2, Khâm Thiên, Đống Đa, Hà Nội
Thanks!

Sói Hoang

Quản lý mới
=))=)) Sao mấy ông này lắm mồm thế?
Người nói đi kẻ nói lại thì bao giờ mới hết chuyện?
Tập ăn bánh Bơ, đội mũ Phớt đi...8-}

thaibinhkhanh

Thành viên Mua Bán
thành thật xin lổi tất cả anh em vì mình k làm dc gì cho anh em.
tại em lo an chơi nên quên dao kiềm nên lảnh hậu quả là đúng.
chúc các bạn vui trẻ khỏe hạnh phúc.
em xin tự bắn nick em:D bắc chướt
pipi mọi người:D

lydainghia

Thành viên tích cực
Ðể giãn căn thẳng cho topic này:) Mình xin kể một câu chuyện nhân chú Bình voi đòi tự bắn nick.

Số là có cuộc thi thố về lòng can đảm.

Chú Sam đại diện cho Hoa Kỳ bước lên rút súng kê vào đầu mình và... Ðùng.... máu tươi lên láng.

Người xem hoảng vía, trầm trồ : thật là can đảm.

Chú Harakiri đại diện cho Nhật Bản cười khẩy bước lên rút kiếm mổ bụng mình, móc ngay mớ ruột đặt trước mặt người xem và quỵ ngã.

Cả thao trường lặng người trước hành động điên rồ nhưng can đảm ấy.

Sau cùng đại diện của ddcc.com, chú Bình voi dáng người mảnh khảnh bước lên khán đài, tay bỏ vào túi quần, chân đi qua lại, miệng lẩm bẩm. Rồi bỗng dưng Bình voi trợn mắt và lăn đùng ra chết.

Ðố các anh em, Bình voi lẩm bẩm điều gì? Và tại sao trợn mắt rồi lăn đùng ra chết?

lehoaian

Thành viên tích cực
Ðể giãn căn thẳng cho topic này:) Mình xin kể một câu chuyện nhân chú Bình voi đòi tự bắn nick.

Số là có cuộc thi thố về lòng can đảm.

Chú Sam đại diện cho Hoa Kỳ bước lên rút súng kê vào đầu mình và... Ðùng.... máu tươi lên láng.

Người xem hoảng vía, trầm trồ : thật là can đảm.

Chú Harakiri đại diện cho Nhật Bản cười khẩy bước lên rút kiếm mổ bụng mình, móc ngay mớ ruột đặt trước mặt người xem và quỵ ngã.

Cả thao trường lặng người trước hành động điên rồ nhưng can đảm ấy.

Sau cùng đại diện của ddcc.com, chú Bình voi dáng người mảnh khảnh bước lên khán đài, tay bỏ vào túi quần, chân đi qua lại, miệng lẩm bẩm. Rồi bỗng dưng Bình voi trợn mắt và lăn đùng ra chết.

Ðố các anh em, Bình voi lẩm bẩm điều gì? Và tại sao trợn mắt rồi lăn đùng ra chết?
Rồi ! ...=)) BÁI DÓP phần hai . Sau dụ 3b (???) =))=))=))

e-bonsai

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Kiềm đa năng siêu bền giá 100k

thành thật xin lổi tất cả anh em vì mình k làm dc gì cho anh em.
tại em lo an chơi nên quên dao kiềm nên lảnh hậu quả là đúng.
chúc các bạn vui trẻ khỏe hạnh phúc.
Tuy không nói lời này trực tiếp với tôi nhưng tôi vẫn xem như 1 cách nhận ra khuyết điểm của mình, tôi chấp nhận và dừng câu chuyện này ở đây.

(P/S: Thành thật xin lỗi và mong anh em diễn đàn thông cảm vì chuyện rắc rối của tôi ảnh hưởng đến sinh hoạt của anh em (nếu có)).