Khi 'siêu cây' chết cùng... đại gia

chiyenlap

Thành viên tích cực
Phần 3 là thằng nhà báo này viết Trường Sa và Hoàng Sa là của thằng Tàu.
Phần 4 là ca ngợi hàng Tàu.
Có thẻ nhà báo nhưng thi tốt nghiệp 12 trượt 100%.:))
Gửi đoạn hs lớp 12 viết tặng Thái Bình:

Thế mà, nay các ngươi:
..................
Thử hỏi học hành như rứa, bằng cấp như rứa, thì mần răng hiểu được chuyện na niếc na nô?
Lại còn nhân cách đến vậy, đạo đức đến vậy, thì có ham gì bút bút nghiên nghiên.

Cho nên:

"Tạp chí hay” mà bán chẳng ai mua “Công nghệ tốt” mà không người áp dụng.
Đề tài đóng gáy cứng, chữ vàng, mọt kêu trong tủ sắt
Mô hình xây tường gạch, biển xanh, chó ị giữa đồng hoang.
Hội nhập chi, mà ngoại ngữ khi điếc, khi câm?
Toàn cầu chi, mà kiến thức khi mờ, khi tỏ?
Hiện đại hóa ư? vẫn bám đít con trâu
Công nghiệp hóa ư? toàn bán thô khoáng sản
Biển bạc ở đâu, để Vi na shin nổi nổi chìm chìm, lưỡi bò liếm liếm
Rừng vàng ở đâu, khi bô xít đen đen đỏ đỏ

Hịch tướng soái.

NaTuan

Quản Lý Viên
Phần 3 là thằng nhà báo này viết Trường Sa và Hoàng Sa là của thằng Tàu.
Phần 4 là ca ngợi hàng Tàu.
Có thẻ nhà báo nhưng thi tốt nghiệp 12 trượt 100%.:))
Gửi đoạn hs lớp 12 viết tặng Thái Bình:

Thế mà, nay các ngươi:
..................
Thử hỏi học hành như rứa, bằng cấp như rứa, thì mần răng hiểu được chuyện na niếc na nô?
Lại còn nhân cách đến vậy, đạo đức đến vậy, thì có ham gì bút bút nghiên nghiên.

Cho nên:

"Tạp chí hay” mà bán chẳng ai mua “Công nghệ tốt” mà không người áp dụng.
Đề tài đóng gáy cứng, chữ vàng, mọt kêu trong tủ sắt
Mô hình xây tường gạch, biển xanh, chó ị giữa đồng hoang.
Hội nhập chi, mà ngoại ngữ khi điếc, khi câm?
Toàn cầu chi, mà kiến thức khi mờ, khi tỏ?
Hiện đại hóa ư? vẫn bám đít con trâu
Công nghiệp hóa ư? toàn bán thô khoáng sản
Biển bạc ở đâu, để Vi na shin nổi nổi chìm chìm, lưỡi bò liếm liếm
Rừng vàng ở đâu, khi bô xít đen đen đỏ đỏ

Hịch tướng soái.
Mấy thằng này nó ngồi một chỗ rồi alo ( Bắc chõ nghe hơi ấy mà ) Những bài báo này mà cũng nhận nhuận bút thì thằng tổng của báo cũng mù căng chải thôi .
Tại vì thằng nói láo chưa bị đánh thuế mà .

cuong xth

Thành viên
Đọc bài báo lá cải này cũng hay hay,nhưng mà có 2 vấn đề tôi muốn các bác chỉ cho để tôi hiểu thêm về chủng loại cây và chơi cây thế nào là theo "bộ" ,vì tác giả bài báo chắc cũng là 1 "nghệ nhân " có hạng - tác giả đưa ra "bộ tam linh" -tôi đọc sách có hạn nên chưa thấy sách nào ghi bộ "tam linh "??? Thêm nữa là lần đầu tiên thấy đề cập đến Sanh gai ,tôi không biết Sanh gai là thế nào rất mong chỉ giáo ạ???
chắc thằng cha này nói về sanh Lá Móng đó mà.

Đỗ Mến

Thành viên
Lan dau tien nghe den sanh gai...?co anh em nao biet nhiu ve sanh gai giai thich cho em voi nhe.neu co hinh cho em em tu.thanks AE.
Theo bài báo thì mình thấy cả về đặc điểm nhận dạng và cách người ta tạo ra cơn sốt hàng thì sanh gai và sanh lá móng là anh em họ hàng gần với nhau đó. Nói về cái vụ sốt sanh này thì còn nhiều chuyện hài ra nước mắt lắm lắm. Nhưng cách đưa tin bài kiểu này đúng là kiểu "tin tức"- Tin đọc xong là tức

haibien

Quản Lý Viên
chắc thằng cha này nói về sanh Lá Móng đó mà.
Có thể đúng lá móng có thể ko. Nếu đúng có thể cách gọi mỗi nơi 1 khác.
Nếu ko,có thể cơn sốt nó mới chỉ ở khu vực Hà Tây cũ.

ngocquy_hp

Thành viên
Em thấy bác chụp mũ cũng giỏi đó.

Cây mất giá em dc gì? Bác đừng nghĩ mất giá để em mua nhá về nhá vì em chưa bao giờ có khái niệm mua cây về chơi.
Bác ở HP lên cũng còn văn minh chán lên chưa thấy dc thực tế bài báo đó và nói nó lá cải thôi. Tầm nhìn mình có hạn đừng vội quy kết.

Em đưa thông tin lên đây anh em đọc ai rút dc cái gì thì rút ko thì cho vui,ở cái thế giới sắp phẳng này bác tính dấu dc tin bài như thế à?
Mà thực tế cái giá nó cao hay thấp nó ko liên quan đến 1 vài bài báo đâu vì thực tế khi giá đang cao,báo đài ca ngợi suốt mà giá nó vẫn giơi thẳng đứng đó. Báo chí phản ánh thực tế vậy là đúng rồi còn ý kiến gì. Nếu định hướng thì phải là nhà quản lý ,là hội SVC. Mà các bố đang máu ai mà nói dc.

Còn tiêu chuẩn cây đẹp của bác là gì đây, để em xem bác mua dc bao nhiêu cây giá rẻ nào?

1 thực tế bác chưa lắm dc là cây sanh và cây sanh đẹp nó khác nhau nhiều đó nhé. Bác đòi cây sanh đẹp ( rất ít) trong khi cái thị trường bây giờ chủ yếu là cây sanh thôi .
Mình có đăng vài cây sanh đẹp tại triển lãm cánh diều Hải Phòng ở mục Miền Bắc. Bác HB và ACE trên diễn đàn xem những cây đó có đẹp ko nhé. E chưa mua cây vài trăm triệu trở lên bao h nhưng cũng biết cây nào đẹp cây nào không đẹp đó.