:: khi nào đốn Đào sau Tết?

Các anh em ở HN những ai đã từng qua vườn tôi chơi đều đã thấy cây đào già đang được làm thử nghiệm của anh em tôi nó đã sống và ra hoa đẹp vào đúng vụ được hai tết.Thực sự là rất khó để trồng được cây đào bích già trên chậu(Chỉ làm đào bích già xin,không làm đào rừng nghép).Tôi sẽ dần dần đúc kết kinh nghiệm rồi phổ biến đến các anh em trên diễn đàn sau.
Rất mong bác sớm hướng dẫn được ace diễn đàn cách trồng đào trong chậu. Vì hiện tại em rất muốn đưa một gốc đào bích bắp chuối liền thân đã trên 12 năm lên chậu nhưng vì sợ cây nó không chịu nổi nên em vẫn đang phải dưỡng cây dưới ruộng. Hy vọng một ngày gần đây có thể đưa cây đào này lên chậu được

Le Manh Cuong

Moderator
Rất mong bác sớm hướng dẫn được ace diễn đàn cách trồng đào trong chậu. Vì hiện tại em rất muốn đưa một gốc đào bích bắp chuối liền thân đã trên 12 năm lên chậu nhưng vì sợ cây nó không chịu nổi nên em vẫn đang phải dưỡng cây dưới ruộng. Hy vọng một ngày gần đây có thể đưa cây đào này lên chậu được
Nguyên tắc đầu tiên của việc trồng đào trên chậu là không được lấy nhiều răm và không để răm dài. Đất phải là đất ruộng phơi khô làm sạch cỏ trộn với phân lợn đã ủ kĩ.Phun thuốc định kì và cho ăn giống như với cây dưới luống(như năm vừa rồi vặt lá trước 60 ngày ra hoa đúng ông công táo).

khat_lp

Thành viên tích cực
Nguyên tắc đầu tiên của việc trồng đào trên chậu là không được lấy nhiều răm và không để răm dài. Đất phải là đất ruộng phơi khô làm sạch cỏ trộn với phân lợn đã ủ kĩ.Phun thuốc định kì và cho ăn giống như với cây dưới luống(như năm vừa rồi vặt lá trước 60 ngày ra hoa đúng ông công táo).
Bác Cường có thể update hình ảnh cây đào của năm nay được không ạ? Cảm ơn bác

tikiviet

Thành viên mới
em củng đang phân vân nên chọn hoa đào hay hoa mai trong dịp tết này, năm vừa rồi mua chậu đào mà ít bông quá