Khi mình chán nhau !!!!

thư thu

Thành viên

Trong Tình Yêu , không phải lúc nào cũng có những giây phút say đắm ngọt ngào , cũng như một món ăn dù ngon mấy nhưng ăn quá nhiều cũng dễ bị ... ngán , và đó chính là lúc người ta chán nhau !!!

...
Khi mình chán nhau , em sẽ :

* Không còn nhớ đến anh đầu tiên khi thức giấc và cuối cùng trong ngày trước khi chìm vào giấc ngủ dài .
* Không còn mong những tin nhắn của anh ,chẳng buồn bận tâm vì sao anh tắt máy ,vì sao không trả lời sms của em , vì sao những sms của anh lại quá ngắn ngủi không có nổi một chữ Yêu ??? Vì sao em gọi cho anh đến mười mấy lần chuông mà anh vẫn không thèm bắt máy ? !!!

Em sẽ :

* Cảm thấy hết chuyện để nói với anh khi mình đi cùng nhau .
* Cảm thấy cái cách anh tỏ ra quan tâm em thật nhạt nhẽo và vô vị .
* Cảm thấy tỉnh bơ không một chút ghen hờn khi anh nhìn những cô gái khác ...
* [...]

Còn anh thì sao ?

Để em đoán nhé , khi mình chán nhau , anh sẽ :

* Khó chịu trước những câu hỏi quan tâm của em :"Anh đang ở đâu ?" ; "Anh đang làm gì ?" ... Ôi cô ta thật phiền toái và lắm điều !
* Trả lời sms của em như một nghĩa vụ với những nội dung đã được lập trình sẵn :"Anh ăn rồi." ; "Anh đang ngủ." ; "OK em yêu !" ...
* Cảm thấy đi chơi với đám bạn ồn ào tếu táo của anh thú vị hơn là đi với một con bé mơ mộng lắm điều như em .
* Cảm thấy những trò lãng mạn của em thật trẻ con và ngớ ngẩn .
* Sao ngoài đường bây giờ lại lắm gái xinh thế này ???
Em chẳng biết nữa , ...

Nhưng có điều em chắc chắn là :

* Rồi một thời gian sau khi những ẩm ương trong lòng dã lắng dịu ,em sẽ nhớ những ngày đầu hẹn hò với anh ..
* Cái đêm em đồng ý yêu anh , mình đã hôn nhau , môi anh thì nóng hổi trên môi em .
* Em nhớ cái cách anh bất chợt nắm lấy tay em khi mình đang đi dạo , và hỏi em có yêu anh không ?
* Nhớ cả lúc anh hôn lên má em và nói " anh thương em ".
* Nhớ cái cách anh gọi em là Vợ yêu .
* Em nhớ ...

Còn anh , anh sẽ nhớ những gì ???

* Liệu anh có nhớ có người dã từng ngồi sau xe anh và ôm anh rất chặt ?
* Có nhớ em hay nói thật nhiều để anh phải chú ý đến em luôn tắt ti vi khi anh đang chăm chú xem
*Có nhớ em hay cắn anh mỗi lần hôn anh ...
* Có nhớ những lúc em cáu gắt vùng vằng dể anh phải vất vả chạy theo xin lỗi ?
* Có nhớ em đã khóc vào cái ngày đầu tiên ta thuộc về nhau ... ?
* Em biết anh có nhớ như em không thể quên .

Bởi mình chán nhau đâu có nghĩa là ta đã :

* Xa nhau !
* Quên nhau !
* Không yêu nhau !

Mà chỉ là hạnh phúc bị trì hoãn , chỉ là mình :

* Tạm thời không nhớ nhau !
* Tạm thời xa nhau !
* Tạm thời không ở bên nhau !

Vì em biết , tình yêu trong em và anh là có thật .Nó không dễ dàng có được thì cũng không dễ dàng bôi xoá đi .

Bởi thế ta chán nhau , thay vì buông tay và xa cách , sao mình không cầm lấy tay nhau và cùng ngồi lại , hoặc là tạm xa nhau để trở về bên nhau !

~♥

(`×Goldfish×´)

Thành viên tích cực
Nhiều điều để lắng đọng :)

Tôi thích bài viết này.Thu ah !

Khá khen cho cái từ " Tạm thời ...." =)) . Nó thật ấu trĩ và hoang đường

thư thu

Thành viên
hờ hờ...............;;);;) Hôm nay, HN mưa, lạnh, nên không phải ra ngoài, nên cũng thử vào đây bi bô vài thứ.......

Mouse Jerry

Thành viên
ôi con gái phức tạp vậy sao :)) thế này thì ở mình cho nó lành đỡ phải chia tay chia chân chi cho mệt :)):)):))

Cá lấy chồng đi .hỏi dc thằng nào thì cưới luôn đỡ phải yêu đương chi cho mệt mỏi :D<:pX_X
==================================
chuyện thường ngày ở huyện...:D
anh zũ vợ gọi kìa ko ra ngay đi còn ở đây mà hóng hớt à :))

(`×Goldfish×´)

Thành viên tích cực
Mà Thu nè ! Không phải bổng nhiên một sáng ngủ dậy bỗng dưng người ta thấy chán nhau đâu nhé! , mà vì người ấy đã tìm được người thay thế cho cô gái kia =))
Hoặc bởi vì cả hai không còn cần nhau nữa, nên không cần phải cố gắng " Phải hông ta " :))
Chia tay chỉ khi nào biết chắc rằng mình và người đó không còn yêu nhau nữa.
Còn cái này là giả định ,đừng có nằm mơ ,cưới chồng đi =))
" Nhưng chia tay không có nghĩa là kết thúc tất cả. Những kỉ niệm từng có với nhau sẽ không bao giờ bị xóa đi bởi hai chữ "chia tay". Biết đâu 1 ngày nào đó, ta mới thật sự nhận ra rằng, con ng ấy là tất cả không ai có thể thay thế được. Nhưng đừng để quá trễ. "

Mouse Jerry

Thành viên
Mà Thu nè ! Không phải bổng nhiên một sáng ngủ dậy bỗng dưng người ta thấy chán nhau đâu nhé! , mà vì người ấy đã tìm được người thay thế cho cô gái kia =))
Hoặc bởi vì cả hai không còn cần nhau nữa, nên không cần phải cố gắng " Phải hông ta " :))
Chia tay chỉ khi nào biết chắc rằng mình và người đó không còn yêu nhau nữa.
Còn cái này là giả định ,đừng có nằm mơ ,cưới chồng đi =))
" Nhưng chia tay không có nghĩa là kết thúc tất cả. Những kỉ niệm từng có với nhau sẽ không bao giờ bị xóa đi bởi hai chữ "chia tay". Biết đâu 1 ngày nào đó, ta mới thật sự nhận ra rằng, con ng ấy là tất cả không ai có thể thay thế được. Nhưng đừng để quá trễ. "
Chẹp chẹp. nhức đầu .^:)^:-w:DX_Xb-:)O)

(`×Goldfish×´)

Thành viên tích cực
ôi con gái phức tạp vậy sao :)) thế này thì ở mình cho nó lành đỡ phải chia tay chia chân chi cho mệt :)):)):))

Cá lấy chồng đi .hỏi dc thằng nào thì cưới luôn đỡ phải yêu đương chi cho mệt mỏi :D<:pX_X
Cái gì thế này ? Sao tự dzưng em lại trở thành tâm điểm của anh khi đọc bài này thế :(( ....Bổng dzưng bị lôi vào =))

thư thu

Thành viên
Khi lý trí không thắng nổi con tim............Nó sẽ là mù quáng ..........
hôm qua em dìm anh nay dìm lại là hòa :)) bắt tay nhé :O):O):O)
Anh này xấu tính..........Kém miếng khó chịu đây mà........;;)[-X[-X[-X[-X

Mouse Jerry

Thành viên
Khi lý trí không thắng nổi con tim............Nó sẽ là mù quáng ..........

Anh này xấu tính..........Kém miếng khó chịu đây mà........;;)[-X[-X[-X[-X
=))=))=)) anh ko thích ăn mít :)):)):)) chỉ thích uốn trà thôi :D

thư thu

Thành viên
*NẾU TÔI BIẾT RẰNG...*

Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng tôi nhìn thấy bạn ngủ say, tôi sẽ giữ bạn thật chặt và nguyện cầu Thượng Đế giữ gìn tâm hồn bạn.

... Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng tôi thấy bạn bước ra ngoài, tôi sẽ ôm chặt lấy bạn, hôn bạn thật kêu và gọi bạn quay về.

Nếu tôi biết đó là lần cuối cùng tôi nghe thấy tên bạn được xướng lên trong lời ca tụng – chúc mừng, tôi sẽ lưu lại từng lời nói, hành động của bạn trong những cuộn băng video và sẽ xem đi xem lại chúng nhiều ngày.

Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng để tôi có thể dành một hoặc hai phút còn sót lại, tôi sẽ dừng lại và nói “Mình yêu thương, quý bạn lắm!”, dù bạn ra vẻ bạn dư biết điều đó.

Ngày mai sẽ tạo nên sự quên lãng, đó là một điều chắc chắn; và chúng ta sẽ không bao giờ có cơ hội thứ hai để làm đúng mọi việc.

Có nhiều cách để nói lời yêu thương và nhiều cơ hội để chứng tỏ rằng chúng ta có thể làm được tất cả mọi việc.

Chỉ trong trường hợp tôi trở nên lầm lẫn và ngày hôm nay là tất cả những gì tôi có, tôi sẽ nói rằng tôi yêu thương, quý mến bạn đến dường nào.

Tôi hy vọng sẽ không bao giờ quên rằng ngày mai đã được hứa dành cho một người và ngày hôm nay có thể là lần cuối cùng bạn có cơ hội được ôm người bạn yêu thương thật chặt vào lòng.

Nếu bạn đang chờ đến ngày mai, tại sao lại không thực hiện mọi thứ ngay trong hôm nay? Bởi nếu ngày mai không bao giờ tới, bạn sẽ phải hối tiếc rất nhiều vì đã không dành những phút giây hiếm hoi còn lại để sẻ chia một nụ cười, một cái ôm hay một nụ hôn và rằng bạn đã quá bận rộn để tặng ban những gì có thể giúp ước mơ của một người thành sự thật.

Hãy giữ những người mà bạn thật sự yêu thương trong vòng tay của mình, thì thầm vào tai họ, nói với họ rằng bạn yêu thương họ nhiều như thế nào và rằng sẽ luôn giữ hình ảnh thân yêu của họ.

Hãy dành thời gian để nói “Mình xin lỗi!”, “Tha thứ cho mình nhé!”, “Cảm ơn”, hay “Không sao! Mọi việc sẽ ổn cả thôi!”. Và nếu ngày mai không bao giờ đến, bạn sẽ không phải hối tiếc về ngày hôm nay một khi bạn đã nói những lời trên.

Hãy biết xin lỗi và bắt đầu lại và nói với những người thương yêu bạn rằng bạn cũng yêu thương họ rất nhiều!

~♥

thư thu

Thành viên
"" Những nhớ nhung bỗng trở nên rất vôi, cơn mưa phùn một ngày mùa đông bỗng trở nên rất cũ và xa xôi, dù cái giá lạnh và hạt mưa vẫn làm buốt và ướt đôi tay giá ... Những nhạt nhòa ngày cũ trở nên rõ nét như mới hôm qua, sau một chuỗi những tháng ngày đã quá nhạt và mờ .... Tháng 1, 1 người vẫn thế ....""""

laothinh

Moderator
Nhiều điều để lắng đọng :)

Tôi thích bài viết này.Thu ah !

Khá khen cho cái từ " Tạm thời ...." =)) . Nó thật ấu trĩ và hoang đường
Chán ai mà nặng lời vậy em, gần tết rồi tử tế 1 chút để đón hoàng tử trở về chứ.