Khế gân đổ - hàng hiếm

nguarung

Thành viên
Anh vinh gửi luôn cho em vài mẫu chậu nhé .em cần cả chậu trồng cây thác đổ và khay.cảm ơn anh !( Mail của em- namlecongnam@gmail.com.vn) À em thấy anh có rất nhiều khay chậu bằng đất nung anh mua ở đâu vậy .anh cho em địa chỉ được không ?

Ngwabi

Quản Lý Viên
Cây khế của anh vinh rất là đẹp và được trồng trong 1 cái chậu xưa rất đẹp .thế anh vinh có thể chỉ cho em biết là anh mua kiểu chậu đó ở đâu không vậy ,vì em đang cần tìm mua 1 cái chậu xưa i như vậy đó để em chồng cây me với dáng thác đổ cũng khá là đẹp vì em đã từng trồng thử trông các chậu cao mua ở tiệm nhưng không thấy hợp cho lắm .Mong anh chỉ giúp em xin cám ơn.
nếu bạn thích chậu y như cái chậu cũa anh lnvinh thì chờ 1 thời gian tui chôm rồi bán cho nhen nói nhỏ thôi không anh lnvinh biết khó chôm :D

lnvinh

Super Moderator
nếu bạn thích chậu y như cái chậu cũa anh lnvinh thì chờ 1 thời gian tui chôm rồi bán cho nhen nói nhỏ thôi không anh lnvinh biết khó chôm :D
NG lại vạch đường cho Hươu chạy rồi. Mai mốt tự nhiên cây trong vườn mất hết chậu àh nhen.

lnvinh

Super Moderator
Anh vinh gửi luôn cho em vài mẫu chậu nhé .em cần cả chậu trồng cây thác đổ và khay.cảm ơn anh !( Mail của em- namlecongnam@gmail.com.vn) À em thấy anh có rất nhiều khay chậu bằng đất nung anh mua ở đâu vậy .anh cho em địa chỉ được không ?
Em thích mẫu chậu nào?, kích thước sao nữa, em nói rõ anh sẽ post mail nhen.

lamquangtu

Thành viên tích cực
Hơ hơ, bác cứ xem anh Vinh post cây có cây nào vào chậu đẹp thì mua cây đó (bảo anh í chuyển cả chậu cho), về bỏ cây lấy chậu thui. Em toàn làm vậy, giờ cũng được kha khá chậu của anh Vinh rùi :D

tranathang

Thành viên
cây này phần thân cũng ổn rồi nhưng để thành phẩm chi dăm có mất nhiều thời gian nữa không anh Vinh

lnvinh

Super Moderator
cây này phần thân cũng ổn rồi nhưng để thành phẩm chi dăm có mất nhiều thời gian nữa không anh Vinh
Nuôi khế cũng rất nhanh, tòan bộ chi này mời nuôi có khoảng 5 tháng mà được nhiêu đó rồi đó, nếu dày chi và kín tàn có thể mất 2 năm, già đẹp tối đa 4 năm

kysitinhcuacao

Thành viên mới
phải công nhận vườn bác lnvinh nhìn đã ghê. có nhiều cây hấp dẫn, vừa rồi em có đi công chuyện, tạt vào nhìn xem, nhưng đứng ngoài cổng chưa thấy nhiều.

hôm nào cho em vào thưởng thức được không anh.

TRUNG LONG

Thành viên
CÂy ĐẸp nhƯng anh bỎ mỘt cÀnh gẦn gỐc rỒi lẤy chi tẠo thÀnh cÂy tỬ em nghỈ 3 nĂm nỮa cÂy sẼ ĐẸp hƠn . Em chỈ gÓp Ý cÓ gÌ bỎ qua

lnvinh

Super Moderator
CÂy ĐẸp nhƯng anh bỎ mỘt cÀnh gẦn gỐc rỒi lẤy chi tẠo thÀnh cÂy tỬ em nghỈ 3 nĂm nỮa cÂy sẼ ĐẸp hƠn . Em chỈ gÓp Ý cÓ gÌ bỎ qua
Em nói đúng chứ không sai đâu, nhưng chỉ có điều 2 cây nhỏ đó việc cắt cây nào lại dành cho người mua...:D

Ngoctuyencdt

Thành viên mới
Cây khế gân này nuôi cắt nhịp từ cây nhỏ sau 8 năm mới xong cốt thân, đang làm tay chi mới được 5 tháng, trồng trong chậu xưa cũng thuộc dạng "xưa nay hiếm"

Giống khế này là ở đâu có vậy anh, chua hay ngọt ạ?