Khảo sát nhu cầu về tro trấu

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Xin ban quản trị cho lập topic này lấy ý kiến của anh em, nếu được Nhancuibap sẽ gia nhập nhóm thành viên mua bán.

Hiện nay mình có 1 nguồn tro trấu quá lớn :((

Mỗi 1 ngày 1 xe tải 5 tấn,

Anh em có thể cho mình biết giá cả hiện tại như thế nào?

Nếu được nhancuibap sẽ cung cấp với gia thơm : giá vận chuyển + nhân công + chén gạo + con khô + 1 lon ken buổi tối = giá bán.

Mong được sự nhiệt tình đóng góp của anh em.

Cảm ơn Ban Quản Trị và anh chị em

Nhancuibap

vitnuong

Thành viên tích cực
ngoài Bắc thì chả biết kiếm đâu ra tro trấu. Bác mang ra Bắc bán kheo lại ngon :D

maivangnambo

Thành viên tích cực
Xin ban quản trị cho lập topic này lấy ý kiến của anh em, nếu được Nhancuibap sẽ gia nhập nhóm thành viên mua bán.

Nếu được nhancuibap sẽ cung cấp với gia thơm : giá vận chuyển + nhân công + chén gạo + con khô + 1 lon ken buổi tối = giá bán.

Nhancuibap
Giá bán lẻ tại chổ anh khoảng 9k 1 bao {bao 25kg} còn Nhân cung cấp với giá thơm là bao nhiêu .

lapkcm

Thành viên
Ở Cà Mau chủ vựa kiểng mua vào 5-7k /bao --> bán ra 15k . nghe nói giá hết hồn zọt lẹ....

sumalo

Thành viên tích cực
Ở Cà Mau chủ vựa kiểng mua vào 5-7k /bao --> bán ra 15k . nghe nói giá hết hồn zọt lẹ....
Ngoài ra trấu hiện nay được dùng để ép "củi trấu" dùng cho các khu công nghiệp!

tankhaison

Thành viên
Gần nhà em có bác máy sát! Em toàn xin không. xin nhiều nể, biếu chai mật ong là xúc cả năm:))

Nhancuibap

Thành viên tích cực
nghe đồn là 1 bao khoàng 1triệu, 1 tấn khoảng 15tr....hôm trước nghe mợ kimkhanh or haibien nói thì phải...hehe
ngoài bắc thì chả biết kiếm đâu ra tro trấu. Bác mang ra bắc bán kheo lại ngon :d
giá bán lẻ tại chổ anh khoảng 9k 1 bao {bao 25kg} còn nhân cung cấp với giá thơm là bao nhiêu .
cảm ơn anh, em nắm giá thị trường rồi sẽ tính lại, nếu ok em sẽ mua bán trên đây. Chắc chắn là giá rẻ rồi.

ở cà mau chủ vựa kiểng mua vào 5-7k /bao --> bán ra 15k . Nghe nói giá hết hồn zọt lẹ....
ngoài ra trấu hiện nay được dùng để ép "củi trấu" dùng cho các khu công nghiệp!
gần nhà em có bác máy sát! Em toàn xin không. Xin nhiều nể, biếu chai mật ong là xúc cả năm:))
cảm ơn anh em đã ghé thăm

camap_80

Thành viên tích cực

Nhancuibap
phụ phí nhiều quá chắc giá cao đây :))

camap_80

Thành viên tích cực
Giá tại cửa hàng khu cộng hòa là 35k/bao nha Bắp, mà có lần còn bị lừa, trên mặt là trấu mà dưới là sơ dừa (sơ dừa 13K)
==================================
quên, 35k/ bao là trấu sống chưa xay nha, ko biết của Bắp là trấu gì

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
Giá tại cửa hàng khu cộng hòa là 35k/bao nha Bắp, mà có lần còn bị lừa, trên mặt là trấu mà dưới là sơ dừa (sơ dừa 13K)
quên, 35k/ bao là trấu sống chưa xay nha, ko biết của Bắp là trấu gì
trên em trấu sống 15k ( bao to =3 bao tro), tro trấu 13k, sơ dừa 35k, hic

Nhancuibap

Thành viên tích cực
phụ phí nhiều quá chắc giá cao đây :))
giá tại cửa hàng khu cộng hòa là 35k/bao nha bắp, mà có lần còn bị lừa, trên mặt là trấu mà dưới là sơ dừa (sơ dừa 13k)
quên, 35k/ bao là trấu sống chưa xay nha, ko biết của bắp là trấu gì
cái này là tro trấu nha cá ốm

báo giá ship di gia lai (trồng cây công nghiệp) mình cần sll nha, báo cho mình giá chuẩn.
mình sẽ chụp hình lại tro trấu như thế nào, và bao như thế nào, sau đó đăng ký bán trên đễn đàn. Và em sẽ liên lạc với anh sau nha.

trên em trấu sống 15k ( bao to =3 bao tro), tro trấu 13k, sơ dừa 35k, hic
thông xanh làm đại lý trên đó nhé

cước nhìu hơn giá là cái chắc đó ông địa :))
trả tiền phí xe nha em, anh sẽ chở ra đổ nhà em làm cái núi chơi nhen

Blackrose86

Thành viên tích cực
cái này là tro trấu nha cá ốm

mình sẽ chụp hình lại tro trấu như thế nào, và bao như thế nào, sau đó đăng ký bán trên đễn đàn. Và em sẽ liên lạc với anh sau nha.

thông xanh làm đại lý trên đó nhé

trả tiền phí xe nha em, anh sẽ chở ra đổ nhà em làm cái núi chơi nhen
Oh no,nhà em ko có chỗ đâu 8->