Không biết con gì! Chuột hay Thỏ?

TVcoire

Thành viên tích cực
Trong vườn nhà mình vừa xuất hiện một con gì là lạ cũng gần tháng nay Chuột không ra Chuột Thỏ không phải Thỏ,Sóc thì cũng không phải luôn. Nó rất thích ăn trái cây.Liệu có phải chuột đột biến?!.:-??
Nhờ ACe trên DĐ có biết xin giải thích giùm.Tks!!

Vài hình ảnh rình chụp được.

thienhai

Thành viên tích cực
con Bọ đó anh
==================================
con này người ta nuôi, chắc bị sảy lồng ra, dễ thương lắm, anh bắt nuôi đi, nó ăn ghê lắm

thienhai

Thành viên tích cực
nó đủ màu luôn, ah! nhiều màu như chó mèo vậy, màu con này là phổ biến đó. Nó to bằng bắp chân

thienhai

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Không biết con gì! Chuột hay Thỏ?

Con anh thấy cùng họ với con ở dưới, khác chi??
Con chuột lang anh thấy nó to như vậy là hết mức, thường nhập từ TQ vào, nuôi làm cảnh
Có lẽ 1 đưa bé nào đấy nuôi làm sổng ra
http://vnexpress.net/tin-tuc/khoa-hoc/cuoc-song-duoc-cung-chieu-cua-chuot-khong-lo-2839104.html
http://vtc.vn/394-329336/phong-su-kham-pha/chuyen-kho-tin-ve-loai-chuot-to-nhu-lon-o-nam-my.htm

nhìn đã quá, mai mốt kiếm 1 con nuôi, tên nó là gì Mrkhongbiet nhĩ?

caubalucbinh

Thành viên
Anh nếu có đi hội chợ có chơi bọ đó thường vào diệp tét có chơi bọ đó là vòng hình tròn có số từ 00-99 thả con bọ ra nó chui vào ô số mấy thì mình trúng thưởng đó, còn ở vườn anh nó chui vào góc cây nào thì cây đó bị cắn đức rể đó hjhjhj

hoang.htc

Thành viên tích cực
Kệ nó đi bạn zà ui, vườn có con gì chạy lung tung cũng zui
Hổng chừng nó khoái ăn gai LS là zô 1 khúc à nha, hehe

TVcoire

Thành viên tích cực
Kệ nó đi bạn zà ui, vườn có con gì chạy lung tung cũng zui
Hổng chừng nó khoái ăn gai LS là zô 1 khúc à nha, hehe
Tks! Bạn già. Cũng vừa nghe người ta nói có con này thì ít thấy chuột cống...khác.

đây là chuột lan ờ tp hcm nuôi đầy, con ở vường nha bác chắt ai nui nó trốn thóat đó bắc nuôi đi bác dễ nuôi lắm hahahahahaha
thanhs đã cho xem clip nhé
con này là chuột bạch đó bạn ơi , nó cũng hiền thôi, chước đây mình cũng nuôi vài con

[/QUOTE
chuột lang khác chuột bạch khácm mà bác