Kỹ thuật trồng lan hồ điệp trăm hoa

ngongocthanhhp

Thành viên mới
hiện tại mùa khô thì thế này cũng tạm ổn ,để có rễ nhiều tuần phun B1 thái ,hai lần ,ngừa bệnh có thể dùng Topsin M,hai tuần một lần ,khi rễ đã bám chậu ,dùng phân chì đài loan mà rải ,nhẹ công tưới lại ít bệnh lá,hồ điệp phải che mưa hoàn toàn và chỉ nên có nắng sáng mà thôi
theo sự chỉ dẫn của bác em đã mua B1

người bán hàng bao pha 1ml/ 3 lit nuoc có ít quá ko bác. em đã pha chế Ca+ theo chỉ dẫn của bác để tưới cho HĐ hàng ngay có dc ko ạ. em thấy o trong giá thể than hoa có con gì đó nhỏ lắm em sợ rằng nó sẽ hút chích bộ rễ cua HĐ. em phun topsin M liệu có hiệu quả ko hay phải tìm mua thuốc khác a. Mong tin bác hi hi :)>-

culanluasg

Super Moderator
canxi không phải là gì ghê gớm quá ,bạn quan trọng là cho cây phát triển và bám rễ ,pha theo chỉ dẫn trên là ổn ,con gì đó ... có thể dùng thuốc trừ sâu sinh học mà phun bạn ah

cuongvg

Thành viên mới
Bác Cù làm ơn cho hỏi phân chì tan chậm Đài Loan ý tên là gì ạ, bác có thể chụp ảnh cái bao bì ko ạ! Cảm ơn bác nhiều nhiều!

ngongocthanhhp

Thành viên mới
Bác Cù làm ơn cho hỏi phân chì tan chậm Đài Loan ý tên là gì ạ, bác có thể chụp ảnh cái bao bì ko ạ! Cảm ơn bác nhiều nhiều!
[URL=http://upload.caycanhvietnam.com/][/URL]
bao bi day ban oi
==================================
[URL=http://upload.caycanhvietnam.com/][/URL]

Bác cù và các anh chị em yêu lan giúp em chuẩn bệnh em HĐ này với, em đang lo ko biết có phải bị nắng hay là bị đọng nước.

culanluasg

Super Moderator
lá đã chớm nhiễm bệnh,dùng lưỡi dao lam (dao cạo) khoét chổ đó bỏ đi ,phun thuốc ridomil hai lần cách nhau ba ngày ,sau đó chỉ tưới gốc trong vòng một tháng ,hy vọng sẽ ổn

ngongocthanhhp

Thành viên mới
lá đã chớm nhiễm bệnh,dùng lưỡi dao lam (dao cạo) khoét chổ đó bỏ đi ,phun thuốc ridomil hai lần cách nhau ba ngày ,sau đó chỉ tưới gốc trong vòng một tháng ,hy vọng sẽ ổn
cám ơn bác. sáng nay em dậy thấy nó lai loang ra miếng to hơn. lo quá. em sẽ sử lý em nó luôn :))

yeuhoalanvietnam2015

Thành viên mới
Mình mới thay 5 chậu lan hồ điệp. Hỗn hợp trồng bằng than nhỏ + dớn trắng. 3 ngày mình tưới nước một lần. hỗn hợp nước gồm vitamin B1 + atonik + terra sorb 4 tưới đẫm. mọi người xem có được không?