kỷ thuật trồng và chăm sóc cây tường vi

vanquangqt

Thành viên
chả là thế này . em có trồng mấy cây tường vi rồi mà không sao sống được . trước đây có ông anh cho mấy cây về trồng ( dâm đả có rể rồi ) thế mà em trồng không sống. 1 tháng trước ghé lại nhà anh ấy anh ấy cho thêm 1 cây nguyên bầu về trồng củng khong sống. không biết do đâu mà em trồng không sống được chán với cây tường vi quá . các anh ai có kỷ thuật trồng cây này chỉ giúp em với . thank

vanquangqt

Thành viên
Sao bạn không hỏi người anh đã cho bạn mấy cây đó cách trồng ?
em có hỏi rồi nhưng chính anh ấy củng không rỏ lắm . anh ấy không biết nguyên nhân anh nói anh trồng củng hên xui thôi không có kỷ thuật gì cả

Dương Thịnh

Thành viên tích cực
Cây trồng trực tiếp xuống đất tốt hơn ở chậu,nhưng trong chậu chỉ hạn chế sự lớn,vẫn ra hoa nhiều và đẹp.Cây cần ánh sáng mặt trời nhiều,không sợ hạn,độ ẩm bình thường,đủ chất ăn cho cây,tự nó đâm hoa,không cần kích thích.
nếu thích bạn có thể bón thêm phân NPK 10-20-30 định kỳ khoảng 3-6 tháng 1 lần là được.

thanhvan62

Quản lý mới
Tường Vi đơn giản giâm cành còn sống ! cây của bạn trồng bị chết có khả năng cành to,cố định không tốt.. thủ pham gây ra chết là gió lay gốc đứt rễ đó bạn.

dennhem

Thành viên
Vào mùa cây tường vi rụng lá trông như chết, thực ra vẫn sống. Bệnh thường gặp trên cây tường vi là bệnh phấn trắng, cây cứ ra chồi non là hỏng ngay. Bạn nên chuyển vào chỗ mát,định vị cây thật tốt, tránh gió trong thời gian đầu, không được uốn bẻ khi trồng lại rất dễ bỏ cành. Cũng cần xem lại chất trồng và việc xử lý đầu rễ trước khi trồng.

TapBonsai

Thành viên tích cực
Tường Vi đơn giản giâm cành còn sống ! cây của bạn trồng bị chết có khả năng cành to,cố định không tốt.. thủ pham gây ra chết là gió lay gốc đứt rễ đó bạn.
Chính xác! có lẽ thủ phạm là bọn trẻ con nhà bạn rồi hay chỗ bạn có gió to quá làm lung lay gốc. Cây dễ sống nhất như sanh, lộc vừng mà bị lung lay gốc liên tục còn chết nữa là tường vi bạn ạ.