Kỷ thuật ghép áp... nước ngoài.

PhanQB

Thành viên
Trưa nay đã xãy ra một vụ "xô xát" giữa lão Xồm nhà hàng xóm và anh chàng Mực nhà mình... Kết quả là một chậu Đinh lăng trực để trên đôn khá cao lại bị rơi đổ xuống nghe bụp, chậu vỡ, đất văng tung tóe... làm cả hai hoảng quá rít lên rồi cong giò chạy mất, mình đuổi đánh không kịp...​

Bực, quay lại hiện trường... than ôi, thân chính Đinh lăng đã gãy lìa làm đôi, chậu men tròn vỡ vụn... loay hoay xuýt xoa mãi mà vẫn không biết làm thế nào để ghép hai phần thân gãy lại... Vậy là xong, tan tành một ý tưởng "nhất trụ thiên kinh - đinh lăng vợ"... để cho "bà xã nghệ nhân mình" vui tỉa tót khi hái lá non làm rau sống...​

Chiều buồn vào mạng lang thang... không ngờ bắt gặp... té ra mới biết... ở nước ngoài, người ta đã áp dụng kỷ thuật "ghép áp" những trường hợp gãy lìa của những cây còn to hơn thế mà vẫn... thành công và hiệu quả... Khi mình ngớ ra thì chậm mất rồi... bên "nhà rác" đã đến "chia buồn" và mang đi tất cả... Rút kinh nghiệm trường hợp mình, "nếu lỡ" anh em nào có "chuyện đó" xãy ra thì hãy bình tỉnh, giữ nguyên hiện trường và xem kỷ đây để khắc phục sụ cố...​

Chúc mọi người cuối tuần vui :))... tranh thủ "chăm cây đi chợ" :)) và "ngâm cứu" thêm về kỷ thuật "ghép áp" khác :)) của thiên hạ để cùng chia sẻ nhé... Thanks cả nhà ! :-j:-j:-j​

PhanQB

Thành viên
Hee mất cười quá
======================

Cảm ơn bạn và mọi người đã ghé xem "kỷ thuật ghép..."​
Còn đây là kiểu "ghép áp vô tư, đồng loạt... qua chướng ngại vật" nha...^:)^

Chúc mọi người có một ngày nghỉ cuối tuần thật vui vẽ:)) hạnh phúc:))... và thanks ! :-h​

PhanQB

Thành viên
Ghép "áp ngọn" với giống liều Phi châu... xem ra có vẻ đã "nối được mạch"... nhưng quên không trùm bịch nilon... thì e "tỷ lệ sống" rất thấp là cái chắc ...​

... Và đâu đó ở vn cũng đã áp dụng kỷ thuật "ghép ngọn" với giống "chạch mập"... theo kiểu ghép ngồi gọn đẹp hơn và có che chắn khá cẩn thận... nhưng không biết có trụ nổi qua một ngày nắng không đây ???​

Thanks mọi người đã ghé coi... và cùng chia sẻ, ghi nhận... "kinh nghiệm ghép"...:)):)):))​

PhanQB

Thành viên
Cảm ơn. Kĩ thuật ghép tuyệt đỉnh công Phu..!
=============

Kiểu mới nè... "ghép treo lơ lững" không giá đỡ... với điều kiện không gian thoáng và ở trển cao nha...​

Còn đây là..."Nghệ nhân tì người"... để kiểm tra độ kết dính của "mối ghép điên" qua thời gian... tình sống thử... hết hạn​

... còn đây là hình ảnh minh chứng cho... kỷ thuật "chăm sóc siêu phàm" và sức sống kỳ điệu... khi không cần ghép thân... mà cành. ngọn vẫn sống tốt... và còn cho nhiều quả đẹp nữa này... kỳ lạ thật.​

Cảm ơn bạn cùng mọi người đã ghé xem và chia sẻ... những hình ảnh vui... là lạ nhé... :)):)):))

PhanQB

Thành viên
Ghép áp trực-hoành "kiểu vuông góc" rất chuẩn... nhưng xem ra cành trực không ổn lắm...​
Chắc chắn không sớm muộn... kết quả sẻ là ghép nêm "kiểu song song"... thì e mỹ mãn nhất đó nha...^:)^​

... Và những ai muốn tìm hiểu cách làm các kiểu "ghép nêm"... xin mời theo LỐI VÀO...>:/>:/>:/​

Chúc mọi người vui cùng internet :)):)):))... và thanks đã cùng xem chia sẻ... !:-h:-h:-h

PhanQB

Thành viên
Lâu rồi, lại mới có cuối tuần để thư giản... ngắm cây...

Ghép áp kiểu "mẫu tử" mà sao lại chuẩn dáng "phụ tử" thế này...

Chúc mọi người cuối tuần có thật nhiều niềm vui nhé... Thanks đã ghé xem và cùng chia sẽ !!!​

lovevietnam123

Thành viên mới
Lâu rồi, lại mới có cuối tuần để thư giản... ngắm cây...

Ghép áp kiểu "mẫu tử" mà sao lại chuẩn dáng "phụ tử" thế này...giảm cân

Chúc mọi người cuối tuần có thật nhiều niềm vui nhé... Thanks đã ghé xem và cùng chia sẽ !!!​
Hình ghép áp đây hả trời :v