Kính nhờ các bác tư vấn tạo bệ cho phôi giấy cực xấu, ko thể xấu hơn!

Juniperus

Thành viên
Kính nhờ các bác tư vấn tạo bệ cho phôi giấy cực xấu, ko thể xấu hơn!

Cảm ơn các bác đã ghé thăm, nếu đã vào dù trong dù đục kính mong các bác cho nhà cháu xin 1 lời, vì phôi xấu nên binh thoải mái ạ, số là nhà cháu bứng hoang được một phôi giấy hơn 10 năm, là loại hoa màu tím cánh kép; vì nó nằm trên trốc một cái nắp bể nước khu tập thể nên không có đất sống mà cũng chả có khúc khuỷu để mà quái, kết quả để sống có mỗi cái rễ trụ to bằng cổ tay xuyên xuống khe hẹp, và bị cháu cắt bỏ rồi nhổ lên mang gốc về.

Mô tả: Hoành thân 40, cao 60cm, dài 70cm, phần thân dưới đã gỗ hóa; không có bệ, :(

Cháu đã cắt cái chi giữa lưng rồi và đã binh các cành để dự tính nuôi chi như sau:

====
Cháu xin được diễn đàn các bác tư vấn một số phương án:

1. Tạo bệ như nào, hay y học bó tay với ca này?
2. Nếu dùng búa cao su đơi cây sung roài oánh nó mỗi tuần 1 trận thì có sụ được ko ạ?
3. Nếu ko oánh nó được thì có thể cắt thân bỏ gốc nuôi rễ lại (bởi rễ hoa giấy cũng dễ ra ạ); và nếu cắt thế thì nên cắt như nào? cháu tính nếu cắt thì hạ thổ rồi cho leo lên mái nhà và chờ 5, 7 năm sau mới đào lại.
4. Có ghép rễ hoặc cách nào tốt hơn không ạ?
5. Không cải tạo được tốt nhất quẳng ra rộc, thả nó về với rừng... #:-S
6. Cách khác

Kính các bác!

penci

Thành viên
Trả lời: Kính nhờ các bác tư vấn tạo bệ cho phôi giấy cực xấu, ko thể xấu hơn!

Cây quấn dây đằng xa phía sau nhìn hay hay, bác có thể chia sẻ ít hình ảnh với ae dc ko bác ơi?