Huỳnh Mai Tửu

A69

Thành viên tích cực
Hoa mai trổ muộn đầu cành
Hái vào ngâm rượu để dành uống chơi
Hạ thổ đúng một năm trời
Thêm thằng tri kỷ cuộc đời thêm vui.
[/IMG]
[/IMG]

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Sao Anh không lấy chai ngâm mà lấy hủ? Nó bay hết mùi thơm của Mai thì sao Anh?

Nhìn là ghiền rồi!

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Tôi không có vợ nhỏ để nhờ làm mấy chuyện này, bửa hổm cắt 1 thau hoa mai tui tọng luôn cả đài hoa, cuống hoa, cánh hoa, nhụy hoa vô hủ rụ cần, chơi vô 5 lít rụ đế hổng biết mai mốt nó thành cái gì đây nửa.

tiennavi

Thành viên
Tôi không có vợ nhỏ để nhờ làm mấy chuyện này, bửa hổm cắt 1 thau hoa mai tui tọng luôn cả đài hoa, cuống hoa, cánh hoa, nhụy hoa vô hủ rụ cần, chơi vô 5 lít rụ đế hổng biết mai mốt nó thành cái gì đây nửa.
thành rượu mai thập cẩm anh ơi, uống vô là lúc nào cũng mai mắn kha khà (với điều kiện uống ít thôi nha, uống nhiều thì 100mai cũng thành xui hiiii)

centimet

Quản lý mới
Hạ thổ đúng một năm trời
[/IMG]
[/IMG]
hé hé....đại kaaaaaa!

em muốn.......;)

Centimet

lydainghia

Thành viên tích cực
Ủa, anh đâu có hứa cho Nghĩa rượu hồi nào đâu
Heheheh em đã tranh thủ "ăn mày" anh Khải được 500ml gồi :)) còn gụ anh thì em đâu có xin, kiếm chuyện xuống thăm để ăn cắp thôi

centimet

Quản lý mới
Heheheh sướng quá, em sắp có gụ gồi, thanks anh
Cụ này ko xếp hàng , bóc vé ....phạm qui!!!

Thẻ vàng về chổ.... gỏ lạch cạnh tiếp nha....:-??:-??:-??

hé hé,,,cụ nghĩa bóc số sau Cent em nhé

Kính cụ ly rượi đế mà xí xóa cho thèng em...hé hé

sanhloc

Thành viên
Hạ thổ đúng một năm trời
Cái này mình nên ngân rượu từ 50-60 độ ? Ngâm rồi có cho thêm hương gì ? Thời gian ngâm ? Có điều kiện gì khắc khe ?
Mong !

A69

Thành viên tích cực
Cái này mình nên ngân rượu từ 50-60 độ ? Ngâm rồi có cho thêm hương gì ? Thời gian ngâm ? Có điều kiện gì khắc khe ?
Mong !
Ngâm rượu thường thôi bạn. hái vào ngâm liền. nhớ là dìm hoa mai xuống đừng để nó nỗi lên trong suốt quá trình ngâm. nếu hoa mai bị nỗi lên thì rượu bị đen sẽ không ngon. khi đầy thì đóng cứng nút lại rồi đem chôn xuống đất khoảng 1 năm cho rượu ngon, rồi lôi lên.

sanhloc

Thành viên
Ngâm rượu thường thôi bạn. hái vào ngâm liền. nhớ là dìm hoa mai xuống đừng để nó nỗi lên trong suốt quá trình ngâm. nếu hoa mai bị nỗi lên thì rượu bị đen sẽ không ngon. khi đầy thì đóng cứng nút lại rồi đem chôn xuống đất khoảng 1 năm cho rượu ngon, rồi lôi lên.
Hic hic, chắc năm nay không được rồi, em cho "trọc đầu dễ gãi" hôm mùng 10 , tiếc thật. (nếu rượu thường hình như không để lâu năm được thì phải ?)
Dô nào :
1 ly nhâm nhi tình bạn.
2 ly uống cạn tình sầu.
3 ly bật ngửa ra sau.
4 ly ngồi đâu ngủ đó.
...

A69

Thành viên tích cực
Hic hic, chắc năm nay không được rồi, em cho "trọc đầu dễ gãi" hôm mùng 10 , tiếc thật. (nếu rượu thường hình như không để lâu năm được thì phải ?)
Dô nào :
1 ly nhâm nhi tình bạn.
2 ly uống cạn tình sầu.
3 ly bật ngửa ra sau.
4 ly ngồi đâu ngủ đó.
...
5 ly cho chó ăn chè
6 ly vợ đè cạo gió...