Hoa quỳnh

minh_cao

Thành viên Danh Dự
Hình số 5 là Nhật Quỳnh nó nở vào ban ngày phải không bạn ? Thường những hoa nở vào đêm thì chỉ có màu trắng !

lyducphuong

Thành viên tích cực
Trời ơi đẹp quá! Vườn bạn ở đâu vậy?.
Cảm ơn anh vườn gì đâu anh quỳnh nhà em chỉ có 3 cây, em ươm bằng lá được 3 năm rồi, được cái mỗi cay thuộc chủng loại hoa khác nhau đẹp lắm anh ạ, mấy bông này em phải mượn máy anh kĩ thuật số 12 chấm chụp xong cũng tự thấy đẹp...hihi...à quên em ở Lạng sơn anh ạ...

lyducphuong

Thành viên tích cực
Hình số 5 là Nhật Quỳnh nó nở vào ban ngày phải không bạn ? Thường những hoa nở vào đêm thì chỉ có màu trắng !
Đúng là nhật quỳnh đó anh...cảm ơn anh đã quan tâm, còn loại hoa tím nhạt cũng rất đẹp anh ạ...

doanvunguyen

Thành viên tích cực
đẹp quá bạn ơi, bây giờ mới ngắm đc hoa quỳnh, nghe nói '' quỳnh thơm hay môi em thơm'' nữa, chắc là thơm lắm phải ko bạn

phucthuy

Thành viên
đẹp thật
trước nhà mình cũng có hoa quynh
nhưng nó chết rồi!
giờ đang định trông lại
thời gian để nó ra hoa co lâu ko các bác nhi?

cuonggiaothuy

Thành viên mới
Lần đầu tiên thấy hoa quỳnh không phải màu trắng (màu đỏ). Trước đây nhà mình có đêm nở 30 bông nhưng chẳng thức đêm xem được. Sáng hôm sau chúng rũ xuống như thiếu nữ ngủ dậy ý!

anvinzac

Thành viên mới
Hoa này chỉ thích hợp với khí hậu ôn đới đúng không ạ ? Ở TPHCM em đi hỏi khắp các sạp cây kiểng mà không ai có hoa quỳnh cả b-(