Hoa giấy không ra hoa

Quanghungqlkt

Thành viên mới
Mọi người cho e hỏi 1 chút với, e mua chậu hoa giấy từ tết, cây mua về thì đang có hoa, nhưng sau đợt ấy hiện giờ vẫn chưa ra hoa, cây vẫn tốt, lá xanh nhưng nhỏ, nhưng 1 tuần nay cây còn có dấu hiệu bị lụi ở ngọn, ban đầu e tưởng cháy nằng nhưng không phải, bị lụi gần như toàn bộ ngọn cây luôn. Ai biết bị sao chỉ giúp e với. Cây e để ngoài ban công có tum che bên trên.

Quanghungqlkt

Thành viên mới
Hình ảnh cây hoa giấy nhà e đây, ai biết chỉ giúp e với ạ.

==================================

Last edited:

baoson980

Thành viên
Đầu tiên bạn phải chăm cho cây phát triển tưới tốt,đủ nắng.Sau đó cắt nước cho đến khi lá rủ héo và ó vài lá vàng rụng đi.Sau đó tưới nước và chăm sóc lại bình thường cây sẽ cho hoa,nắng càng mạnh thì ra hoa càng nhiều và đẹp.Chúc bạn may mắn.(cây của bạn nhìn không sung và thiếu nắng.)

duongtrungduong2

Thành viên
Thấy bạn trồng từ đất thịt nhieu nên nó bị úng thì phải .
Còn không thì theo bạn nói thì mình thấy cây bị úng thật.
Bạn nên thay đất cho cây đổi sang đất cát vàng 100% ,thoát nước tốt ,tưới nước đầy đủ ,để thời gian trong mát cho nó hồi lại bộ rể dến khi cây nảy chồi(để thêm vài ngày cho tượt dài hơn chút , lá già hơn chút ) rồi đem ra nắng và bón phân truồn oai cho nó.
Khi cây khỏe để ngoài nắng cắt nước là có hoa à .
Đó là ý kiến của mình .

Quanghungqlkt

Thành viên mới
Cảm ơn bạn, hnay mình trồng lại bằng đất cát rồi nhưng lúc trồng thấy rễ vẫn bình thường không bị thối do úng, ko rõ là cây mình bị vấn đề gì nữa.

duongtrungduong2

Thành viên
Cảm ơn bạn, hnay mình trồng lại bằng đất cát rồi nhưng lúc trồng thấy rễ vẫn bình thường không bị thối do úng, ko rõ là cây mình bị vấn đề gì nữa.
Theo minh thi Có thể bị nghẻn rể rồi bạn.
Yên tâm đi trồng cát, lổ thoát nước tốt thì một thời gian sau cây sẻ hồi xuân lại
(thêm, Bạn nên cắt ngọn,lặt lá cho hiệu quả tốt hơn mà khâu lặt lá thì bạn chỉ nên lặt khoản 7 phần lặt 3 phần để thôi nha)