Hoa Đầu Lân- Hoa gắn với Phật.

newcomer!!!

Moderator
Hôm trước hỏi có người nói là cây Sala, mình thấy nó có thân gỗ, vòi hoa dài ơi là dài và tuyệt đẹp luôn....

banghoi

Thành viên
Hôm trước mình nhớ có bài viết về cây này, bạn nào có bán hay chia sẻ loại cây này không?

ntt2007

Thành viên mới
cây sala, trước cửa vô điện thờ trong khu du lich Đại Nam - Bình Dương có mấy cây, có trái nữa nhưng chắc hok ăn dc :(

pro_hacker_invn

Thành viên
sao nhìn hoài mà ko thể tưởng tượng được nó giống cái đầu con lân chỗ nào?..chak tại từ nhỏ tới lớn chưa được thấy con lân bao giờ;)) ko biết thảo cầm viên có nuôi hem...hehe

Keby

Thành viên mới
phải có đầu óc tưởng tưởng chứ mấy bạn, thấy nó giống mũi heo hơn!

letuanmy

Thành viên
cảm ơn chủ topic nhiều lắm nha :D, ngày trc em có gặp mà ko bít loài cây gì
bonus:
Trong kinh điển Phật giáo, Đức Phật đản sinh ở gốc cây Sala, trong vườn Lumbini (Lâm-tì-ni), và nhập diệt giữa hai cây Sala tại Kusinara (Câu-thi-na). Vì thế ngày nay, ngoài cây bồ-đề, cây Sala cũng được trồng tại các khuôn viên của các chùa. Cây Sala thường được dịch là cây Vô ưu. Trong giới chơi cây cảnh ở Việt Nam, cây này có tên là cây ngọc kỳ lân, đầu lân hay hàm rồng

lahanhan

Thành viên mới
Tôi có 2 cây gốc tuyệt đẹp luôn được khoảng 2.5 năm gốc chừng 7cm, trông rất đẹp nhưng k biết chờ đến khi nào mới ra hoa, tiếc là k có máy hình chuẩn để chụp up lên để mọi người ngắm.

xuantunguyen

Thành viên tích cực
cũng đang tìm 1 cặp nhỏ nhỏ để làm công quả trồng ở ngôi chùa gần nhà, nhưng hỏi nhiều nơi chưa có kết quả. Nếu ai có thì xin báo giá giúp