Hỏi để học

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Thấy hình cây DÁNG LIỂU RŨ do Gió Núi sưu tầm.[GNúi cho mượn hình nhé]

Xin hỏi các AE đã từng làm Giám khảo ở VN như A Thắng đổ,A Thiện,lnVinh,A Phạm hữu Tâm......:
Cây này tàn rũ xuống khỏi mặt chậu,nếu thi tại VN có bị bắt lổi kg?
Thấy tác phẩm thể hiện quá đẹp nên hỏi để áp dụng,ngoài ra kg có ý gì cả.Cám ơn các A rất nhiều.

doquang2105

Thành viên tích cực
quá đẹp....thi ở việt nam như em này rất khó có giải, vì em nó không phải cây bài....

lnvinh

Super Moderator
Thấy hình cây DÁNG LIỂU RŨ do Gió Núi sưu tầm.[GNúi cho mượn hình nhé]

Xin hỏi các AE đã từng làm Giám khảo ở VN như A Thắng đổ,A Thiện,lnVinh,A Phạm hữu Tâm......:Cây rũ
Cây này tàn rũ xuống khỏi mặt chậu,nếu thi tại VN có bị bắt lổi kg?
Thấy tác phẩm thể hiện quá đẹp nên hỏi để áp dụng,ngoài ra kg có ý gì cả.Cám ơn các A rất nhiều.
Các tác phẩm cành rũ, chưa thấy tiêu chuẩn nào cấm không được rũ qua mặt chậu mà anh?

phongcaycanh

Thành viên
Cây có bộ xương mượt quá! Câu hỏi này có lẽ phải đợi BGK gọi điện hội ý với nhau đã.....! Ace chúng ta cùng đợi câu trả lời nào!

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Đã nhắn tin cho A Thắng,nhưng chưa thấy trả lời.
Xem hồ sơ thì thấy A Thái văn Thiện ngưng vào xem Diển Đàn từ ngày 28/12/2013.
Có lẽ phải gọi ĐT,hỏi ý kiến từng A.Sẽ chia sẽ lại cùng AE khi có trả lời.

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Gọi điện thoại và được A Thắng trả lời:
"Cứ nghĩ như cây đang mọc trên gò,đồi,vì thế nhánh rũ dài quá đáy chậu vẫn kg sao."

huynhvannhan

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Hỏi để học

vậy là anh em rũ dài vô tận nhen có 2 giám khảo cho rũ khỏi đáy chậu rồi

bachnhuphu

Thành viên
Cái vụ này rất hay, em có mấy cây rủ đang làm, nuôi mới tới gần đến chậu thôi, sẳn cái vụ này kê đôn cho nó dài thêm 1 mét nữa, khỏi cắt luôn.;)

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
em thấy bác cả nhiệt huyết nhất vụ này. mà chỉ có có bác lnvinh vào commet. theo em nghĩ trường hợp này các bác btc cũng ko lường tới ,và chưa thể thống nhất về cách chấm điểm. cá nhân em cho điểm tuyệt đối bác nguyenquanghung giải vàng trong môn hỏi xoáy mà btc đáp ...chưa hay??????????????//

lnvinh

Super Moderator
Cái vụ này rất hay, em có mấy cây rủ đang làm, nuôi mới tới gần đến chậu thôi, sẳn cái vụ này kê đôn cho nó dài thêm 1 mét nữa, khỏi cắt luôn.;)
Cũng tùy nữa nhen em, nếu không cân đối với thân hoặc cành cũng phải xem xét lại .