hinoki gà đạp tương lai là hàng hiệu !!!??

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
nhánh hinoki gà đạp gãy đành cắm bậy chơi kết quả là hôm nay nhổ lên thấy :

phác họa luôn tương lai em nó :))

thanks anh em đã ghé xem, chúc anh em vui vẻ :))

Galaxy Tan

Thành viên
:)):))
nhưng có khi nào bác cắm xuống lại, nó gãy cọc rùi không có tương lai luôn không? :)):))
Khổ thân em nó, đã bị gà đạp lại còn bị rút lên, cắm xuống ...
:-SS@-)

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
:)):))
nhưng có khi nào bác cắm xuống lại, nó gãy cọc rùi không có tương lai luôn không? :)):))
Khổ thân em nó, đã bị gà đạp lại còn bị rút lên, cắm xuống ...
:-SS@-)
bao sống nhen, kể cả khi cái rễ kia ko còn :)

tiver_da

Thành viên mới
sori em hỏi câu này hơi gà, nhưng hinoki là cây thông hả bác

em cũng khoái mấy cây lá kim này, làm bonsai lá kim thấy nó đẹp hơn, mà chung quy là các loại cây lá nhỏ làm bonsai em thấy nó tạo được độ già của cây hơn là mấy cây lá to :D

em mới thích chơi món này thôi, ở nhà em đang ươm mấy cây mai tứ quý, hè này mà có đi biển beo gì chắc chắn sẽ vặt thử vài nhánh thông về giâm thử, chỉ cầm cắm xuống cát ẩm là nó lên hả bác :D

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
sori em hỏi câu này hơi gà, nhưng hinoki là cây thông hả bác

em cũng khoái mấy cây lá kim này, làm bonsai lá kim thấy nó đẹp hơn, mà chung quy là các loại cây lá nhỏ làm bonsai em thấy nó tạo được độ già của cây hơn là mấy cây lá to :D

em mới thích chơi món này thôi, ở nhà em đang ươm mấy cây mai tứ quý, hè này mà có đi biển beo gì chắc chắn sẽ vặt thử vài nhánh thông về giâm thử, chỉ cầm cắm xuống cát ẩm là nó lên hả bác :D
hinoki thuộc họ hoàng đàn, hình thái giống cây trắc bách diệp Việt Nam nhưng loại này lá xếp dạng ngang chứ ko dựng đứng như Trắc bách diệp :)

penjing62

Thành Viên Danh Dự
phát họa hình tương lai ,a thấy giống y chang ...chỉ khác có 2 cái cây thôi...
chúc e lần sau k bị gà đạp nữa (vì đã làm thịt rồi..) lần sau '' chỉ có thể là NGƯỜI đạp...''

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
kakka phát hoa tương lai xa quá cụ ơi
ko mơ thì thui, mơ phải mơ cho nó đáng, vậy mới shock :))
phát họa hình tương lai ,a thấy giống y chang ...chỉ khác có 2 cái cây thôi...
chúc e lần sau k bị gà đạp nữa (vì đã làm thịt rồi..) lần sau '' chỉ có thể là NGƯỜI đạp...''
chù ẻo em bị đạp nè :-t