HELP ME.bạn nào rành về mấy chụp ảnh KTS giúp Tân cái.

đang đau đầu đây.bác nào biết giúp mình cái nhen.
mấy ảnh vẫn chụp bình thường.tự nhiên sáng nay mở ra ko chụp dc trên màn hình nó báo
memory card is protected
rồi có hình cái thẻ nhớ
ở dưới thêm dòng chữ
(reset switch on memory card)

đã format rồi nhưng vẫn ko dc.hixhixxx
bác nào biết giúp mình cái
(mấy cái khoản này hơi dở)
thanks

hihi thanks anh.vẫn xài bt tự nhiên hnay bật lên nó bị vậy.
nếu muốn kt lại như anh MC nói mình thao tác như nào ạh.thật tình mấy cái này mình ko rành mấy

Quỳnh Dao

Moderator
Một số loại thẻ có chức năng khóa bảo vệ, cái mod Tân đang dùng là loại nào??? Cũng có thể thẻ bị nhiếm vỉut hoặc hư trấu, đút mạch. Phải xem trực tiếp mới biết Mod ơi. Tốt nhất là qua tiệm ảnh gần nhất ạ!!!

binlatrang

Thành Viên Danh Dự
Nếu Mod Tân biết kỹ năng đơn giản nhất là quét virus thì Mod hãy xem máy ảnh của Mod là một cái USB, quét virus trên USB đó mà không xong, đem ra tiêm ảnh gần nhà là OK.
bilatrang.

CrackBerry

Thành viên tích cực
Rút thẻ ra, wet' virus xong, format nó = máy vi tính, máy vi tính ko đọc được nữa thì coi thư thẻ chết rồi. Đi mua cái khác luôn, chứ thẻ nhớ giờ rẻ mà mang đi sửa thì tiền sửa cũng gần = tiền mua mới :D

hi thanks các bác.
em tìm ra nguyên nhân rồi.
hỏi thằng em nó mới khai cái thẻ nhớ nó làm nứt sao đó rồi rớt mất cái khóa màu trắng trắng thế là ko xài dc nữa.
giờ phải mua cái mới rồi.hixxxxx họa vô đơn chí

binlatrang

Thành Viên Danh Dự
Thôi Mod đừng buồn.
Tiếc chi cái xác thẻ, chỉ tiếc hình ảnh đã lưu trong đó- nếu có mà thôi.
binlatrang.

acnhancocchu

Thành viên
đang đau đầu đây.bác nào biết giúp mình cái nhen.
mấy ảnh vẫn chụp bình thường.tự nhiên sáng nay mở ra ko chụp dc trên màn hình nó báo
memory card is protected
rồi có hình cái thẻ nhớ
ở dưới thêm dòng chữ
(reset switch on memory card)

đã format rồi nhưng vẫn ko dc.hixhixxx
bác nào biết giúp mình cái
(mấy cái khoản này hơi dở)
thanks
Thường thì thông báo lổi ở thiết bị số không chỉ ra chính xác tình trạng hiện hành

Tui tạm dịch theo ngôn ngữ của tui là
(1) "thẻ nhớ đang bị khóa" suy luận của tui là đã đầy hoặc hư; (bởi không tự nhiên mà bị khóa)
(2) "Khởi động lại thẻ nhớ trên cổng.... " => đấu nối với maý tính để xem tình trạng thẻ nhớ

Xử lý của tui là:

1. Lấy thẻ nhớ ra gắn vào máy tính để xem tình trạng hoặc đấu nối trực tiếp cũng được, (nếu đầy sang bớt ra, nếu bị khóa bấm phải vào Property để mở khóa, nếu hư .. thì chịu (= thay)

2. Chộp thử vài kiểu (không có thẻ nhớ máy vẫn chụp được 1 vài ảnh) để xem tại thẻ nhớ hay tại máy

3. Lấy hết pin ở máy chụp hình ra (để cho nó "quên" hết, (như lấy cục pin trong cmos máy tính vậy))

4. Sau 30 phút gắn lại tất cả pin, thẻ nhớ (nếu thẻ nhớ còn tốt, có quét vi rút thì càng hay)

Cuối cùng là khởi động và....Chộp

Không xong nữa thì ...anh em nói rồi...

(hì hì hì ...thầy bói mù xem voi chớ khiển trách nghen!)

acnhancocchu

Thành viên
hi thanks các bác.
em tìm ra nguyên nhân rồi.
hỏi thằng em nó mới khai cái thẻ nhớ nó làm nứt sao đó rồi rớt mất cái khóa màu trắng trắng thế là ko xài dc nữa.
giờ phải mua cái mới rồi.hixxxxx họa vô đơn chí
Xui quá vậy, post bài rồi mới thấy cái này coi như tui chưa nói gì nghen!

Còn không cứu được dữ liệu trên thẻ thì cứ tìm đến mấy tay chuyên nghiệp, hễ có số hóa và có lưu là mấy cha đó có cách lấy ra