Hội Quán cây cảnh tổ chức gói bánh chưng

9galaxy

Super Moderator
Staff member
Dân tộc nào cũng có thức ăn truyền thống. Song chưa thấy dân tộc nào có một thức ăn vừa độc đáo, vừa ngon lành, vừa bổ, vừa gắn liền với truyền thuyết dân tộc lâu đời. Năm nay Hội Quán diễn đàn tổ chức sự kiện ngày vui cùng nhau gói bánh trưng và nấu bánh chưng qua đêm. Vì vậy để có những cặp bánh chưng ngon và đẹp anh em diễn đàn có thể tự tay thao tác gói và cảm nhận khi nấu bánh chưng với thời gian 12h trong ngày.

Ngày gói bánh chưng vào lúc 9h sáng ngày 26 tết âm lịch tức ngày 06-2-2013. Anh em nào muốn tự gói bánh cho mình xin vui lòng đặt trước để ban tổ chức chuẩn bị các vật liệu cần thiết.

==================================
Anh em nào muốn tập gói và muốn biết cách thức gói bánh chưng thế nào có thể tới để cùng nhau chia sẻ.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Cầu trời năm nay mọi việc xong sớm, để chạy vô nấu bánh chưng với đàn chủ cho đã cái cuộc đời ha:bz

TUANKHANH

Moderator
Cầu trời năm nay mọi việc xong sớm, để chạy vô nấu bánh chưng với đàn chủ cho đã cái cuộc đời ha:bz
Ráng vô đi anh, có món heo rừng chờ đó :-t
Muốn góp tí không khí cũng không được, ngày giờ đó đang vi vu "Đè Nẽng".
Không qua được tiếc quá vậy anh, tranh thủ về sớm đi anh
Hay à nhen !
Anh còn không biết tụ tập kéo băng qua đó chém giết nữa ;));));)), nhờ tụ tập đông đông qua tổng kết cuối năm luôn nha anh.

baoson980

Thành viên
Thời gian đó vẫn còn đi làm,tiếc quá.Đăng kí tối trực nấu bánh chưng có đc không đàn chủ.Nếu có thông báo để sắp xếp chạy qua nha a Dũng.

sieuli

Thành viên tích cực
Ơ, Miền Bắc chắc cũng tổ chức chứ nhỉ.
hội quán miền nam nấu bánh ....mình phải dập bằng nước rượu cần chứ Haibien ! :)):))
" đốt lửa trại + uống rượu cần " .:">

trungduart

Administrator
Em chưa bjo gói bánh chưng ;))
Có gạo + thịt + Lá rong + đậu xanh + lạt + nấu + gói = bánh chưng thành phẩm
Hay à nhen !
Cò chọc tiết 1 con lợn rừng nhờ anh qua tư vấn

Sáng 26 âm ngân hàng nghỉ làm việc rùi, phát lương cho anh em rùi đi cho đã.

Càng về đêm tiết mục càng hấp dẫn...

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực
Em đặt tự gói 10 tấm nhen anh ;))
Nếu anh giúp em khoản lá rong,khuôn gói,lạt buộc, gạo ngâm và đỗ ngâm thì tốt quá ạ ^^ Em sẽ chuẩn bị đò ho , hạt tiêu , thịt sau ạ hihi
Em cảm ơn anh và ban tổ chức nhìu hihi

lydainghia

Thành viên tích cực
Dân tộc nào cũng có thức ăn truyền thống. Song chưa thấy dân tộc nào có một thức ăn vừa độc đáo, vừa ngon lành, vừa bổ, vừa gắn liền với truyền thuyết dân tộc lâu đời. Năm nay Hội Quán diễn đàn tổ chức sự kiện ngày vui cùng nhau gói bánh trưng và nấu bánh chưng qua đêm. Vì vậy để có những cặp bánh chưng ngon và đẹp anh em diễn đàn có thể tự tay thao tác gói và cảm nhận khi nấu bánh chưng với thời gian 12h trong ngày. Ngày gói bánh chưng vào lúc 9h sáng ngày 26 tết âm lịch tức ngày 06-2-2013. Anh em nào muốn tự gói bánh cho mình xin vui lòng đặt trước để ban tổ chức chuẩn bị các vật liệu cần thiết. .
Nếu anh giúp em khoản lá rong,khuôn gói,lạt buộc, gạo ngâm và đỗ ngâm thì tốt quá ạ ^^ Em sẽ chuẩn bị đò ho , hạt tiêu , thịt sau ạ hihi
Mình không đăng ký gói bánh chưng, nhưng đăng ký "nấu bánh chưng qua đêm" cùng thanh tu_tt88 .

ngockien

Super Moderator
Ơ, Miền Bắc chắc cũng tổ chức chứ nhỉ.
Gói khó lắm ,ai biết gói cơ chứ :D

Ơ Thế Tú cũng biết gói bánh chưng cơ à ,gói xong nó ra hình vuông hay thành hình gì thế :))