Hội Quán cây cảnh tổ chức gói bánh chưng

lan-chi

Thành viên tích cực
Luộc bánh có tuankhanh
Nướng thịt có 1 con heo mọi do lydainghia chọc tiết
Nhâm nhi rượu thì có xichlo
Đánh bài do thanhtu làm cái
Có ai đăng ký đánh bài phỏm ko ? Thanh Tú làm cái kìa ;));));))

Nguyentranthaison

Thành viên
25 đi dẩy mả , 26 chạy xuống chơi , lá để mình lo cho , quê mình nhiều lá lắm , cho đàn chủ xe tải lá luôn,lá dong hay lá chuối vậy đàn chủ

trungduart

Administrator
Có ai đăng ký đánh bài phỏm ko ? Thanh Tú làm cái kìa ;));));))
Ngay nghề em tú rùi
25 đi dẩy mả , 26 chạy xuống chơi , lá để mình lo cho , quê mình nhiều lá lắm , cho đàn chủ xe tải lá luôn,lá dong hay lá chuối vậy đàn chủ
Vậy anh cho em 1 xe tải lá dong loại lớn càng tốt 600 lá là ok a

Em chỉ biết gói bánh tét, hic.
Vậy tốt quá mình lại có thêm kỹ thuật gói bánh tét rùi, cảm ơn mời bạn tới chia sẻ

doquang2105

Thành viên tích cực
Việc làm đầy ý nghĩa, giới trẻ bây giờ ít người biết gói bánh chưng lắm, chúc toàn thể a e vui vẻ.

Bờm

Thành viên
Anh yêu Chém Gió đi luộc bánh chưng thì ghé qua nhà em cho em đi nhờ xe với nhóe

vincentvo1975

Thành viên tích cực
vui vậy ta . gói song gởi qua cho Vinh một cập bánh trưng và 1 cập bánh tét với nhé . ở bên đây thèm muốn chết không có đẻ ăn đây nè

trungduart

Administrator
Trả lời: Re: Hội Quán cây cảnh tổ chức gói bánh chưng

vui vậy ta . gói song gởi qua cho Vinh một cập bánh trưng và 1 cập bánh tét với nhé . ở bên đây thèm muốn chết không có đẻ ăn đây nè
Cho địa chỉ đi anh để ship 1 công bánh qua dùng đủ không anh, hoặc nhờ lydainghia bay qua gửi đỡ anh 1 cặp.

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Re: Hội Quán cây cảnh tổ chức gói bánh chưng

Cho địa chỉ đi anh để ship 1 công bánh qua dùng đủ không anh, hoặc nhờ lydainghia bay qua gửi đỡ anh 1 cặp.
kakaka em gởi 1 công bánh sang đây chắc gia đình anh ăn cả năm cũng không hết đó . 1 cập là đủ rồi em . nếu cụ lý mà mang tận nơi cho anh 1 cập bánh trong dịp tết này thì anh sẽ gợi tặng lại anh em một con bò texas ăn lấy thảo nhé hihihihi

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực
Luộc bánh có tuankhanh
Nướng thịt có 1 con heo mọi do lydainghia chọc tiết
Nhâm nhi rượu thì có xichlo
Đánh bài do thanhtu làm cái
:)):)):)) Vậy để em gọi chị Hương, Chị Quỳnh và em Phúc vô làm 1 bàn tròn mới vui chứ . hihi

nguyen tran

Thành viên tích cực
Vụ gói bánh chưng ngày tết này cũng vui quá. Lâu nay nhà toàn đi mua. Thèm cái cảm giác ngồi canh nồi bánh chưng qua đêm lạnh quá

dacuoiden

Thành viên Mua Bán
Năm nay đàn chủ trữ củi nhiều lắm nên tổ chức nấu bánh chưng nè hihihihih vui quá vui quá cho Cuội tham gia một cái nhé!

TUANKHANH

Moderator
Một số hình ảnh buổi nấu bánh
Nghệ nhân rửa lá :p

Lau lá cho sạch

Một số nguyên liệu để gói bánh

(`×Goldfish×´)

Thành viên tích cực
:)):)):)) Vậy để em gọi chị Hương, Chị Quỳnh và em Phúc vô làm 1 bàn tròn mới vui chứ . hihi

Haha ....Anh Tân đâu rồi anh Tân ơi! xem thử có nên tổ chức " sát phạt " đến GẦN 2h sáng nữa không =)) .

Ôi nhìn mọi người gói bánh thấy vui ghê ,ở quê của em gói bằng lá chuối,nhìn cái bánh nó không được vuông góc cạnh như lá dong .....Chị Tú cười toe toét luôn kìa :)