Hỗ trợ kĩ thuật

Văn

Thành viên tích cực
Thời gian qua có nhiều thành viên thắc mắc về nhiều vấn đề kĩ thuật như upload ảnh,cách gởi bài mới,trả lời bài,lỗi đăng nhập.....,vậy nên Văn lập topic nầy để mọi người vào đây đặt câu hỏi và hy vọng cũng sẽ có những anh chị có kinh nghiệm,kĩ thuật tin học hỗ trợ cho các thành viên.Vì theo tôi hiểu thì có nhiều thành viên là các chú,các bác có niềm đam mê cây cảnh nhưng tuổi cao nên hơi khó khăn về mặc kĩ thuật.
Trong giới hạn hiểu biết của mình,Văn sẽ cố gắng hỗ trợ nếu có thể,rất mong được sự đóng góp nhiệt tình của các thành viên.
Xin trân trọng cảm ơn.

Văn

Thành viên tích cực
Cách tạo tài khoản tại photobucket và upload ảnh

B1: Truy cập vào địa chỉ www.photobucket.com. Nếu truy nhập thành công, bạn sẽ thấy web có giao diện như sau. Để đăng ký tài khoản, chọn Join Now, cả hai nút chọn nút nào cũng được

B2: Mục đăng ký có 2 bước, giao diện như sau

Điền đầy đủ thông tin yêu vào ô trống, chọn I accept. Sign me up
Web sẽ gửi mail kích hoạt đến mail , hãy kiểm tra mail và kích hoạt tài khoản

B3: Dùng tài khoản mới để đăng nhập, nếu thành công sẽ có giao diện như hình dưới. Để upload ảnh mới, có 4 mục cho lựa chọn

Hình này đã được thu nhỏ. Bấm vào đây để xem hình với kích cỡ đầy đủ. Hình có kích thước nguyên gốc là 1024x768.

Images from my PC: Upload ảnh từ máy tính cá nhân
Video: Upload video
URL: Upload ảnh từ một link trên mạng
Mobile phone: Upload ảnh từ điện thoại di động

Upload ảnh từ PC, bạn chọn Images from my PC > Browse như trong hình

Tạo đường dẫn đến ảnh cần upload

Chọn Upload

Ảnh đang được upload

B4: ảnh của bạn đã đc upload thành công Nếu muốn đưa ảnh đó lên 4rum, bạn hãy copy dòng IMG code trong hình dán vào bài viết rồi gửi bài bình thường

Vậy là ảnh của bạn đã đc đưa lên diễn đàn rồi đấy

Chúc bạn thành công

Văn

Thành viên tích cực
Cách upload ảnh lên sevser của diễn đàn và upload ảnh vào bài viết.
Sau khi đăng nhập thành công vào diễn đàn,trên trang chính bấm vào Upload theo như minh hoạ dưới đây.

Ảnh đã được đăng

Chúc bạn thành công

Văn

Thành viên tích cực
Mách nhỏ với các bạn.
Nếu các bạn muốn chuyển hình ảnh mình chụp qua máy tính thì nên ra tiệm bán linh kiện điện thoại di dộng mua cái đầu đọc đa năng khoảng trên dưới 200 ngàn tuỳ loại rồi về tháo thẻ nhớ điện thoại hoặc máy ảnh số cắm vào,(nhớ lấy dây cáp USB),sau khi máy tính nhận ổ đĩa,chọn open ổ có thẻ nhớ(tuỳ vào máy mà có thể là I,J,H,G...)chọn hình rồi copy hoặc move qua My Picture của máy tính,sau đó kết nối Internet rồi uplad ảnh lên mạng.
@: Không cần dùng cáp kết nối trực tiếp từ điện thoại hặc máy ảnh số qua máy tính vì nhiều dòng máy đòi hỏi cài đặt rất phiền phức.Nhớ quét Virus trước khi open thẻ nhớ cho an toàn.

hungdesign

Thành viên
Hướng dẫn post hình lên diễn đàn

Mặc dù diễn đàn đã có mục Upload miễn phí nhưng tôi thấy 1 số hình các bác up lên thường bị hỏng link (đường dẫn). Tôi xin giới thiệu hosting free tôi thường sử dụng để các bạn tham khảo. Ưu điểm của hosting này là dữ liệu tải lên được duy trì với thời gian cực lâu !

1/ Các bạn click vào link sau:
http://www.imageshack.us/

2/ Làm theo thứ tự như hình minh họa:

Chúc các bạn thành công !

(Không biết tôi post lên mục này có đúng chỗ không, nếu nhầm địa chỉ nhờ mod chuyển giùm. Thanks!)

TITOE

Thành viên mới
Trả lời: Hướng dẫn post hình lên diễn đàn

mình là thành viên mới rất cảm ơn bạn đã chỉ dẫn mình sẽ làm thử

thanhmaidinh

Thành viên tích cực
Trả lời: Hướng dẫn post hình lên diễn đàn

trước đây tôi cũng sd hosting free để up, từ khi DĐ có mục Upload tôi sử dụng và thấy tiện dụng và nhanh (up 01 lần được 10 ảnh, trước đây là 14 ảnh), nên tôi không dùng hosting free nữa.

Văn

Thành viên tích cực
Cách lập chủ đề (Topic) mới.

Bạn vừa làm thành viên mới của diễn đàn caycanhvietnam.com nhưng chưa biết cách gởi bài ,chúng tôi sẵn sàng hỗ trợ bạn.

Bạn làm như hình hướng dẫn dưới đây,rất đơn giản và hoàn toàn dễ hiểu.

Sau 3 bước như trên là bài của bạn đã được đăng rồi đó,trả lời chủ đề cũng tương tự.
Chúc bạn thành công.
Thân mến.

hungA

Thành viên mới
Cám ơn các bác rất nhiều, tôi vừa mới gia nhập DĐ nên rất cần phải học hỏi nhiều.

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
p://ad.caycanhvietnam.com/files/e6t33k93epcz8vcb1n53.jpg[/IMG]

Mod:Bạn không nên post thử vào topic nầy

Văn

Thành viên tích cực
Đây là topic hỗ trợ chi tiết về cách sử dụng diễn đàn.Đề nghị các bạn vào xem hỗ trợ không spam,post thử trong topic nầy,vi phạm sẽ bị xoá bài mà không cần thông báo.

Văn sẽ lập 1 topic dành cho các bạn vào post thử trong box nầy,những bài post thử không thành công sau thời gian ngắn Văn sẽ xoá.

Kính mong các bạn hợp tác.

Thân mến!

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
xin lổi nhe anh văn vì mình thử mà quên xem topic....
sau mình làm đúng theo hướng dẩn nhưng chỉ copy được links thôi ,còn hình chẳng mang qua khung được,
nhờ anh hướng dẩn lại khâu copy links và ảnh ...cảm ơn anh rất nhiều...

Văn

Thành viên tích cực
xin lổi nhe anh văn vì mình thử mà quên xem topic....
sau mình làm đúng theo hướng dẩn nhưng chỉ copy được links thôi ,còn hình chẳng mang qua khung được,
nhờ anh hướng dẩn lại khâu copy links và ảnh ...cảm ơn anh rất nhiều...
Bạn làm theo những bước sau
Bạn mở 2 trang Web cùng lúc,vào diễn đàn cả hai trang,1 trang upload ,1 trang mở khung soạn thảo.
Sau khi upload thành công bạn copy cái dòng dưới cùng bằng cách bấm vào đó 1 lần chuột trái,dòng nầy chuyển sang màu xanh đậm,bạn bấm phím Ctrl+C hoặc bấm phải chuột chọn copy.

Trông khung soạn thảo bạn bấm vào như hình dưới đây

Sẽ xuất hiện thẻ nầy

Mở lại trang upload lúc nãy ,copy dòng dưới cùng(nguồn)
lại mở trang soạn thảo,paste vô bằng cách bấm Ctrl+V,hoặc bấm chuột phải 1 lần,chọn paste(đích). Bấm OK như hình dưới đây.

Hình sẽ được đăng như hình dưới đây.

Hy vọng sẽ hỗ trợ đc cho bạn.
Chúc bạn thành công.

Văn

Thành viên tích cực
Đối với những bác chưa thành thạo sử dụng diễn đàn,muốn tìm bài viết của mình đã post một cáchnhanh chóng,hãy làm như sau:
Sau khi đăng nhập vào diễn đàn,các bác kéo tranh trượt dọc đến dưới cuối cùng màn hình,trong khu vực thống kê thành viên Online,các bác làm như hình minh họa dưới đây:

Click vào đây để hình lớn

Vậy là các bác đã tìm được bài của mình chỉ cần mấy cái click chuột,kể cả tìm bài của người khác cũng tương tự.
Chúc thành công.
Thân mến.
Quản lí :Văn

hodoan

Thành viên tích cực
Tui cũng xin tham gia, trình bày 1 cách khác để có thể đưa ảnh của mình vào bài viết trên diễn đàn như sau: UP HÌNH LÊN MỘT FOLDER TRONG TRANG WEB CỦA BẠN HOẶC TRANG WEB MÀ BẠN CÓ QUYỀN QUẢN LÝ sau đó bạn chỉ cần copy link của ảnh đã upload đưa vào bài viết, sử dụng chức năng chèn ảnh của diễn đàn. Regards,

Inin2009

Thành viên tích cực
Bác Văn có thể giúp em kiểm tra xem nick của em chỉ nhận được tin nhắn của mọi người gửi đến, nhưng khi em gửi lại tin nhắn thì không gửi được (tình trang này trước đây không có, nhưng khoảng 3 tháng gần đây bị tình trạng này)

Cảm ơn bác Văn.

hoclamvuon

Thành viên
bác văn cho hỏi cách up hình lên em làm theo hướng dẩn của bác mà sao không thấy hình trên khung soạn thảo vậy ? chỉ thấy đường link hình thối mong bác chỉ giúp!

hoclamvuon

Thành viên
nhờ bác văn chỉ giúp em làm theo hướng dẫn up hình lên bên khung soạn thảo sao chỉ thấy đường link thôi chứ không thấy hình mong bác giúp em cám ơn!

Văn

Thành viên tích cực
nhờ bác văn chỉ giúp em làm theo hướng dẫn up hình lên bên khung soạn thảo sao chỉ thấy đường link thôi chứ không thấy hình mong bác giúp em cám ơn!
Bạn xem kĩ lại topic nầy,đã có hướng dẫn rất chi tiết,cụ thể và dễ dàng thao tác.
Chúc bạn thành công.
Văn