Hồng Ngọc Mai - Vẻ đẹp của bonsai trái

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Cây HNM này của anh đẹp đó, em thích cây hoa tàn thiên nhiên kiểu này .

Sau cây dày tàn hoa nhiều phê lắm đây, anh Hồng nuôi cây sung nhiều hoa quá, có cách gì vậy .
Chỉ dùng phân Úc Tan chậm cho vào rổ phân để mặt chậu thôi Dũng ơi

bonsaichuthoong

Thành viên Mua Bán
Một vài hình ảnh đẹp của Hồng Ngọc Mai được các nghệ nhân trong và ngoài nước tạo dáng trên chậu:

==================================
Còn đây là phôi đẹp,

Hoa, cận cảnh thì không đẹp lắm, nhìn xa có vẻ hơi nắt

Còn trái thì có thể nói là một loài có trái rất đẹp, đỏ bóng như son (khôn biết có bền trái như loài Kim Quýt.. gì gì đó hay không) các bác cho em nhật xét nhé, chụp cận cảnh
Nhìn giống quả táo quá đi:-bd

nguyennhatminh

Thành viên
Trước hết em xin gửi lời chào thân ái đến toàn thể anh em đam mê bonsai trên diễn đàn. Em mới tập tành chơi dạo gần đây thôi, hôm nay có mua 1 cây Hồng ngọc mai nhỏ cao khoảng 20cm. Đem về có cắt tỉa uốn định hình một chút ít. Đọc hết topic của anh Thaitue cùng các anh em rồi em xin hỏi một điều thế này. Khi quan sát em thấy trên nhánh cây có xuất hiện vài chỗ nhú trắng (theo em là rễ con nhưng không dài bao nhiêu). Vậy liệu Hồng ngọc mai có (có thể) ra rễ phụ trên thân, nhánh cây như Sanh, si, gừa được hay không? Gửi lời cám ơn chân thành đến tất cả anh em.

lequocmanh

Thành viên tích cực
Đọc bài các bác chia sẻ, ý nào cũng đúng ah. Tạo dáng, chăm sóc...các bác nói hết rồi. Bạn nguyennhatminh có hỏi HNM có ra rễ phụ trên thân ko..? Dạ có ah. Những rễ con bạn nói muốn nuôi dài ra lại vùi cành xuống đất hay nối ống nuôi thả xuống cũng được.

lequocmanh

Thành viên tích cực
Hồng Ngọc Mai của e đây ah

Bộ rễ như này được ko các bác

nguyennhatminh

Thành viên
Trả lời: Re: Hồng Ngọc Mai - Vẻ đẹp của bonsai trái

Cây đang nuôi hiện tại

Thân vót đẹp quá, anh Thaitue xử mạnh tay thật. Đọc bài chia sẻ của anh luôn thích, phần vì có chung đam mê, phần khác đồng cảnh ngộ không thể chơi cây lớn được.