Hồng ngọc Mai ( cây 2 ) trong bộ sưu tập

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Bộ 3 cây ,đây là cây thứ hai chia sẽ cùng ae dd mùa trái chín .

Như những trái táo tây ,chín đỏ

Xin cảm ơn ae ghé xem

thanhtung3000

Thành viên
Mình thấy cây này đẹp lắm, nhưng phần thân có thể nào làm gọn hơn không anh? Nhìn nó rối quá! Mình cũng có một cây nên muốn tham khảo!hi

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Mình thấy cây này đẹp lắm, nhưng phần thân có thể nào làm gọn hơn không anh? Nhìn nó rối quá! Mình cũng có một cây nên muốn tham khảo!hi
Chơi cây ,mình tuỳ thuận & bằng lòng theo phần GỐC có sẳn .Như cây này,mình chơi ĐA THÂN ( 7 cây ).Hình chụp trên 1 mặt phẳng nên thấy rối 1 chút ,nếu đi triển lãm thực tế nhìn tận mắt dể phân biệt hơn.
+ cây 1 : đơn thân

+ cây 2

+ cây 3 : 4 thân Có lẽ tuần sau mời post cây 4 thân trái này

Xin cảm ơn

yeuthiennhien89

Thành viên
Chơi cây ,mình tuỳ thuận & bằng lòng theo phần GỐC có sẳn .Như cây này,mình chơi ĐA THÂN ( 7 cây ).Hình chụp trên 1 mặt phẳng nên thấy rối 1 chút ,nếu đi triển lãm thực tế nhìn tận mắt dể phân biệt hơn.
+ cây 1 : đơn thân

+ cây 2

+ cây 3 : 4 thân Có lẽ tuần sau mời post cây 4 thân trái này

Xin cảm ơn
cây đẹp quá chú ơi,
cho con hỏi, chất trồng, chế độ phân bón, ánh nắng: để cây HNM được ra hoa, đậu quả đẹp như vậy ah

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
cây đẹp quá chú ơi,
cho con hỏi, chất trồng, chế độ phân bón, ánh nắng: để cây HNM được ra hoa, đậu quả đẹp như vậy ah
+ Chất trồng : những cây HNM trên mình trồng = Diatomide ( 50% ) + đất phù sa nung ( 50% ) ,hai chất trồng trên hiện đã hết sạch và người sản xuất ko làm nữa ,hic !
+ Phân bón : Bánh dầu Đai loan bột + vun rãi đều mặt chậu ( 30 ngày /lần ) + phân đậu phọng ( tan chậm 10- 10 -10 nhật 100 ngày tan ),giai đoạn gần có hoa phun phân thái lan 6-32-32 tuân /lần
+ ánh nắng 100%
CẢM ƠN GHÉ XEM

• Chất trồng : những cây HNM trên mình trồng = Diatomide ( 50% ) + đất phù sa nung ( 50% ) ,hai chất trồng trên hiện đã hết sạch và người sản xuất ko làm nữa ,hic !
  • Phân bón : Bánh dầu Đai loan bột + vun rãi đều mặt chậu ( 30 ngày /lần ) + phân đậu phọng ( tan chậm 10- 10 -10 nhật 100 ngày tan ),giai đoạn gần có hoa phun phân thái lan 6-32-32 tuân /lần
  • ánh nắng 100%
CẢM ƠN GHÉ XEM
Cám ơn a đã chia sẽ, bổ ích quá a ạ.