"...Hồn ở đâu bây giờ???"

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Rất lâu tôi kg coment vì những lời góp ý và phản biện thẳng thắn kg giống các trò ngoan vâng dạ trong lớp,những điều đó tôi biết chắc anh Thầy đã có sự kg thiện cảm về tôi như trước.Chuyện ấy em cũng chẳng thanh minh.Em quý anh thế nào chỉ cần em biết là được và điều quan trọng nhất là em phải là người biết tôn trọng em và kg đánh lừa chính em.
Học trò vào lớp vâng vâng dạ dạ theo thầy cô,học sinh khá giỏi suốt 12 năm.Thi rớt Tú tài chứ đừng nói là Đại học là chuyện tôi đã từng chứng kiến rất nhiều.
Tôi nuôi con theo lối cho học thêm thầy cô khác trường,vào lớp phải biết đặt câu hỏi,thậm chí phản biện[phản biện kg phải là cãi lời hay vô lễ hoặc kg biết ơn thầy cô.Dĩ nhiên kg phải thầy cô nào cũng cảm nhận được thế]Các con tôi luôn đậu ĐH ngay đợt thi đầu tiên.Nếu kg cho là kẻ nhiều chuyện và phản đồ,tôi sẽ góp ý tiếp.

GioNui

Moderator
Theo tôi, để phù hợp khả năng đọc-phân tích- tổng hợp- thu nạp của đa số người chơi cũng như dễ sử dụng cho truy cứu tài liệu sau này (trên 100 trang đã quá dài) ta nên dừng topic này.Anh V.Hưng mở topic khác với một bố cục được xây dựng lại (vì tôi tin là sẽ không chỉ dừng ở hai vấn đề anh nêu )sẽ hợp lý hơn.
Gió núi hoàn toàn đồng ý với ý kiến trên.

Chú Hưng nên mở chủ đề khác xoay quanh 2 vấn đề chú nêu thì sẽ dễ đọc hơn.

Cũng không nên để một chủ đề quá dài, có thể không an toàn dữ liệu.

Liệu các bạn có chấp nhận việc khai triển 2 chuyện :
-bố cục tác phẩm
-truyền đạt ý tưởng

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Nếu kg cho là kẻ nhiều chuyện và phản đồ,tôi sẽ góp ý tiếp.
Gió núi hoàn toàn đồng ý với ý kiến trên.

Chú Hưng nên mở chủ đề khác xoay quanh 2 vấn đề chú nêu thì sẽ dễ đọc hơn.

Cũng không nên để một chủ đề quá dài, có thể không an toàn dữ liệu.
Thế là đã có 1 ý kiến của Lớp trưởng[QL] kg cần góp ý tiếp.Chỉ chờ ý kiến anh Thầy nữa là.......

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
Cảm ơn các bạn đã có ý kiến.
Thoạt đầu thì mình nghĩ : nếu vẫn tiếp tục chuyện "Bố cục và chuyện truyền đạt"
trong chủ đề này ắt là cũng tốt, bởi mọi chuyện sẽ chỉ là bàn rộng ý tưởng của
ông Andy (và thêm chút ý của ông Robert Steven).
Nhưng nếu vấn đề thuộc "an toàn dữ liệu" thì chúng ta tách ra cũng được thôi.
Nhưng cũng để có sự nối kết, mình đề nghị chủ đề sẽ như vầy :

Hồn ở đâu bây giờ ? Phần : Bố Cục và Sức Truyền Đạt

------

@ Bạn nguyenquanghung
Bạn mà không nói ra thì mình cũng đâu có biết "là mình không thích bạn" !
Mình đang từ thích bạn 100 phần mà bây giờ chỉ còn có 99,5 phần, ấy là vì mình có
thể có cảm giác là mấy cái gốc cây của bạn nó chai, không mọc được rễ mới,
nên cây không phát được "lộc mới" đấy thôi.
Chứ còn chuyện bạn góp ý và phản biện gì đó thì chả ăn nhậu gì chuyện thích hay
không thích. Anh em ruột trong nhà thỉnh thoảng cãi nhau to tiếng , rồi lại kéo nhau
đi cà-phê, bia bọt thì mới vui. Chứ còn dạ dạ, vâng vâng rồi khi Bố mất, không thèm
nhìn mặt nhau thì chán chết.

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Cám ơn anh,thế là em yên tâm và rất vui.
Giữa anh và và em,thế mà đôi khi em vẫn bị sai lệch cảm giác,chả trách khi nhận xét 1 tác phẩm.
Trong lớp học này,các thảo luận ngược chiều thường bị xem là rác.Em thì nghĩ khác,nói đập đuôi thì mới là điều kg cần.Hihi....
Tính em vẫn thế.........và vẫn yêu quý anh.......hơn ngày nào.

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
Mời các bạn cùng mình sang chủ đề mới :

Hồn ở đâu bây giờ ? Phần 2 : Bố cục và Sức Truyền đạt

Cảm ơn các bạn nhiều

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Nói cho nhiều nhưng một số AE miền nam trong lớp học này đã hiểu chử "bóng"trên cái cây mà AE miền bắc thường dùng là để chỉ vấn đề gì chưa?
Thôi,đi làm cây đây.Chỉ online sáng sớm,trưa và tối thôi.Bảy trăm cây đang chờ,nếu kg thì chả dám nghĩ đến chuyện hồn vía.
Chúc cả lớp một ngày thật vui với các cây mình làm được.

tkkt2403

Thành viên
Topic quá bổ ích, cám ơn bác Hưng và mọi người. Chúc bác Hưng nhiều sức khỏe để hướng dẫn thêm nhiều kiến thức nữa.
Mình chậm tiêu nên sau 2 tháng topic kết thúc mình mới đọc được 1/2. Thấy có mọi người gặp khó khăn về phần hình ảnh, mình xin chia sẻ 1 cách để đăng ảnh phòng khi photobucket bị trục trặc.
Mình là dân làm Web, nên mình biết rất rõ không nên đăng ảnh trực tiếp lên forum, dễ bị tràn bandwidth nếu nhiều người truy cập (mình đoán mức đầu tư cho hosting của forum này khá thấp, không đủ phục vụ lượng khách đông đảo).
Qua 1 quá trình sử dụng, mình thấy dịch vụ ảnh của Google khá tốt (đồ của google bao giờ cũng tốt!) Cách đăng khá đơn giản, mời xem clip ngắn dưới đây sẽ hiểu ngay. (Tất nhiên là nên lưu trữ 1 phiên bản của ảnh trên máy phòng khi trục trặc.)
+ YouTube Video

tmt_arc

Thành viên tích cực
Topic quá bổ ích, cám ơn bác Hưng và mọi người. Chúc bác Hưng nhiều sức khỏe để hướng dẫn thêm nhiều kiến thức nữa.
Mình chậm tiêu nên sau 2 tháng topic kết thúc mình mới đọc được 1/2. Thấy có mọi người gặp khó khăn về phần hình ảnh, mình xin chia sẻ 1 cách để đăng ảnh phòng khi photobucket bị trục trặc.
Mình là dân làm Web, nên mình biết rất rõ không nên đăng ảnh trực tiếp lên forum, dễ bị tràn bandwidth nếu nhiều người truy cập (mình đoán mức đầu tư cho hosting của forum này khá thấp, không đủ phục vụ lượng khách đông đảo).
Qua 1 quá trình sử dụng, mình thấy dịch vụ ảnh của Google khá tốt (đồ của google bao giờ cũng tốt!) Cách đăng khá đơn giản, mời xem clip ngắn dưới đây sẽ hiểu ngay. (Tất nhiên là nên lưu trữ 1 phiên bản của ảnh trên máy phòng khi trục trặc.)
+ YouTube Video
Mình củng từng thử cách này trên điện thoại, thấy hình như không ăn thua.
Vì trên dt không tìm ra cái links để sao chép... :(:(