Hồ 9 của hoangnam55

mộc_long

Thành viên Mua Bán
tác phẫm này thoạt nhìn hình đầu tiên cứ ngở như một cãnh trong phim lạc vào lòng đất.hoang sơ hùng vĩ .vậy mà hay .chính vẻ loan lổ xù xì của loại đá mà anh dùng tạo nên cảm giác khô cằn .nếu thêm rêu vô thì nhìn hơi lạc đề anh nhỉ .cảm giác riêng thôi .anh bỏ qua .

hoangnam55

Thành viên
Đẹp quá . Chú có thể cho biết làm thế nào để dc khối đá vào trong bể . hay loại kính nào có thể chịu lực chứa dc khối đá này ko ạ ?
Đẹp quá anh ơi, chắc chỉ có kính cường lực mới chịu nổi khối đá này quá.
Hồ này kính 1,2cm toàn bộ là kính Việt Nhật( không cường lực), dưới đáy sát với tủ là 1 lớp cao su 1cm hồ này mình làm hết có 20kg đá thôi,loại đá Tiger này khá nhẹ,Đây hoàn toàn là những viên đá rời chứ không phải 1 khối như non bộ.Thân:)

hoangnam55

Thành viên
Núi không có sông suối nhìn hơi nặng nề,khơi suối cho đúng sơn thủy hữu tình,cây được cắt tỉa lần 1

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Làm thế nào gắn đc rêu để khi đổ nước nó ko nổi phều lên anh ơi? Làm phiền anh, anh chia sẻ thêm chút kinh nghiệm món này nhé

hoangnam55

Thành viên
Làm thế nào gắn đc rêu để khi đổ nước nó ko nổi phều lên anh ơi? Làm phiền anh, anh chia sẻ thêm chút kinh nghiệm món này nhé
Rêu được cột vô cục sỏi hoặc nham thạch hoặc gài trực tiếp vô khe đá là ok.đó bác Mê Bonsai

quocnh

Thành viên
Re: Trả lời: Hồ 9 của hoangnam55

Núi không có sông suối nhìn hơi nặng nề,khơi suối cho đúng sơn thủy hữu tình,cây được cắt tỉa lần 1

Cho em hỏi đá cọp này mua ở đâu vậy anh? đẹp bá chấy bò chét luôn :)