Hỏi về cây sanh

tongducdam

Thành viên mới
Cho em hỏi các bác có được rắc vôi bột để hả cho cây sanh không hả các bác? các bác nào biết giúp em với.

trungduart

Administrator
Cho em hỏi các bác có được rắc vôi bột để hả cho cây sanh không hả các bác? các bác nào biết giúp em với.
Theo bạn, tại sao phải cho vôi vào gốc cây? và mục đích cho vôi vào để làm gì?

THông thường đối với cây trồng trong chậu trong 1 quá trình dài, chất trồng bị phèn chua và bị axit nguyên nhân là do quá trình phân hủy chất hữu cơ, việc bỏ vôi mục đích làm trung tính lại, vấn đề bỏ nhiều hay bỏ ít cũng tùy thuộc vào độ chua của đất thế nào.

cana

Thành viên Mua Bán

THông thường đối với cây trồng trong chậu trong 1 quá trình dài, chất trồng bị phèn chua và bị axit nguyên nhân là do quá trình phân hủy chất hữu cơ, việc bỏ vôi mục đích làm trung tính lại, vấn đề bỏ nhiều hay bỏ ít cũng tùy thuộc vào độ chua của đất thế nào.
vậy trước khi bỏ vôi phải nếm hả bác?:)):)):)):))

vuacaycanh

Thành viên tích cực
_ Cứ thay đất 1 năm 1 lần, khỏi bỏ vôi, bỏ nhiều vôi vào cây nhanh thành cây quái lắm.

tongducdam

Thành viên mới

Cảm ơn Bác: mục đích em cho vôi bột để khử độ chua của đất không phải là chính mà để tiêu diệt con vi khuẩn, vi rút, nấm... mà thôi nhưng em sợ nó chất mất bác ạ.