Hỏi về cây Cần thăng ?

tungthabg

Thành viên
Thời điểm này ở Miền bắc trời rét đậm, hanh khô và ít nắng. Tôi thấy cây Cần thăng của mình tự dưng rụng lá rất nhiều (Mặc dù lá còn rất xanh). Các bác có có kinh nghiệm cho hỏi: Cây đang rụng lá như vậy có sao không và thời điểm này có nên cắt hết lá cây và uốn lại không ?

daiphuocloi

Thành viên tích cực
cần thăng là loại không chịu rét , đặc biệt là sương muối ,cây rụng lá là chuyện bình thường bác ạ, mùa xuân là lộc lại nảy ầm ầm
==================================
em có mấy cây năm nào cũng vậy

yeu bon sai1

Thành viên
từ khi trời rét đến nay bạn có bỏ phân cho cây lần nào ko nếu bạn đã bỏ phân cho nó thì hãy tưới thât nhiều nước để phân bón trôi bớt đi vì vào mùa đông cây dừng phát triển bạn ko nên bỏ phân cho cây

kimkepy

Thành viên
Thời điểm này ở Miền bắc trời rét đậm, hanh khô và ít nắng. Tôi thấy cây Cần thăng của mình tự dưng rụng lá rất nhiều (Mặc dù lá còn rất xanh). Các bác có có kinh nghiệm cho hỏi: Cây đang rụng lá như vậy có sao không và thời điểm này có nên cắt hết lá cây và uốn lại không ?
ko sao đâu bác
cần thăng là loại không chịu rét , đặc biệt là sương muối ,cây rụng lá là chuyện bình thường bác ạ, mùa xuân là lộc lại nảy ầm ầm
==================================
em có mấy cây năm nào cũng vậy
như bạn đại nói đúng đấy, mấy cây nhà mình cũng vậy.

lekhanh204

Thành viên tích cực
Cần Thăng thời tiết lạnh cây bị rụng lá sinh lý,không sao cả,trời ấm cây phát triển lại bình thường thôi

dungvan

Moderator
từ khi trời rét đến nay bạn có bỏ phân cho cây lần nào ko nếu bạn đã bỏ phân cho nó thì hãy tưới thât nhiều nước để phân bón trôi bớt đi vì vào mùa đông cây dừng phát triển bạn ko nên bỏ phân cho cây
Cùng ý kiến với bạn, nhưng cũng còn tùy loại cây, có loại cây hôm trước bón phân, hôm sau thấy lá xanh rụng ầm ầm.

SayBS

Thành viên
Tôi trồng Cần Thăng cũng được 3 mùa đông rồi và thấy có sự khác nhau. Hai mùa trước thì cây rụng lá còn mùa này thì lại không thấy rụng mà tôi củng chẳng bón phân bao giờ.