Hỏi về bệnh trên cây mai nhà tôi

minhquocct

Thành viên
Cây mai nhà tôi đang phát triển bình thường, tự nhiên khoảng 3 ngày trở lại đây bị héo lá rồi khô, rồi từ từ chết chi,tôi hoang mang quá,không biết bệnh gì và cách phòng trị ra sao,nay lên diễn đàn mong các anh chị nào có kinh nghiệm hướng dẩn dùm tôi,chân thành cảm ơn!

Last edited:

minh_cao

Thành viên Danh Dự
Cây mai nhà tôi đang phát triển bình thường, tự nhiên khoảng 3 ngày trở lại đây bị héo lá rồi khô, rồi từ từ chết chi,tôi hoang mang quá,không biết bệnh gì và cách phòng trị ra sao,nay lên diễn đàn mong các anh chị nào có kinh nghiệm hướng dẩn dùm tôi,chân thành cảm ơn!
Héo cả cây hay héo từng nhánh vậy bạn?nếu héo nhánh thì xem có bị sâu đục thân không? Con héo cả cây thi bộ rễ không hấp thụ nước được.

kyniemsua

Thành viên
Bác cao minh cho cháu hỏi nếu giã sữ cây bị sâu đục thân còn có thuốc phòng ngừa.
Còn trường hợp cả bộ rễ không hấp thụ nước thì làm cách gì ạ. Cảm ơn bác. Chúc sức khỏe bác .

NNCHAUKHA

Thành viên mới
Bạn không có hình ảnh cũng khó đoán bệnh . Mình xin mạo muội đoán cây bị nhện đỏ hoặc úng . Bạn lật lá xem bên dưới có lấm tấm chấm trắng không , nếu không có thể bị ứng . Bạn nên thay chất trồng và làm thông lỗ thoát nước của chậu . Chúc bạn thành công

tuanken2810

Thành viên mới
Bạn không muốn mất quá nhiều phí tổn cho việc sử dụng mạng cho doanh nghiệp, cá nhân, tổ chức hoặc hộ gia đình của bạn mà vẫn đem lại lợi. tối đa. Chúng tôi Lắp mạng CMC sẽ luôn đáp ứng tuốt tuột nhu cầu mà một doanh nghiệp hay hộ gia đình, cơ quan cần: Internet Cáp quang CMC, Dịch vụ Internet trên hệ thống truyền hình cáp, chúng tôi CMC Telecom với 100% hạ tầng cáp quang, bảo đảm đem lại sự chấp thuận cho khách hàng khi sử dụng dịch vụ Lắp mạng Internet Cáp quang CMC tại quận Long Biên.