Hỏi thăm chổ nhận gieo hạt lan Dendrobium nắng

thaichautg

Thành viên
Không có chi đâu bác! Chia sẽ những "vấp ngã" của em đó mà. Chúc bác tự gieo thành công. Không có việc gì khó...
Cảm ơn bác rất nhiều! mặc dù mình không nhận đượcthông tin đầy đủ như bác Cù ,nhưng thực tế có một số ACE làm được rất nhiều,nhưng chưa công bố mà thôi,hiện nay những cây Thái nhập về rất nhiếu,nhưng thực sự được bao nhiêu cây đẹp,bác có rất nhiều cây đẹp ACE có điều kiện học hỏi bác nhiều là quý giá rồi ,một lần nữa cảm ơn bác nhiều nhiếu...

ABCorchids

Thành viên
Nếu đc cho em hùn ké với nha Anh Cù, em này tự thụ xem cho vui, nhưng nếu làm thật chắc phải kiếm em nào hay hay mới đc...

culanluasg

Super Moderator
phải những cây tự thụ (cây self) thường dùng để truy tìm gien lặn nhưng anh nghĩ với cây này ,trái này tương lai hông có sáng lắm

vinhanlac

Thành viên mới
Anh thử gọi theo số máy này 0913 17 17 42 gặp anh HUY ở bình chánh xem có giúp được anh không, vì anh HUY chuyên cấy mô và lai tạo các giống lan rất chuyên nghiệp mà giá cả lại hợp lý nữa.

culanluasg

Super Moderator
anh luôn thích phải có một gam màu sáng ,dù cây gì theo anh cũng phải có một cây bố mẹ màu vàng,cây của em có màu tím mộng mơ hay lắm

Blackrose86

Thành viên tích cực
Nếu anh Cù nắm vững quy trình ươm hạt thì nên tự tay mình nuôi hay hơn,anh có thể tận dụng chai nước biển cũ của bệnh viện/phòng khám...sẽ đỡ tốn hơn mua mới nhiều.

phuoc_bd

Thành viên
Hay đó a Thuận e cũng kích ra được mấy trái rồi cũng đang gieo chung với chậu thiên tế,chờ ngày nảy mầm.

Nguyễn Hoài Linh

Thành viên mới
chú Thuận ơi! con ở Càng Long, con thích hoa lan lắm, muốn chơi, nhưng không biết bắt đầu từ đâu, phương pháp thế nào, chú có thể giúp con không?

culanluasg

Super Moderator
nếu có thời gian,thứ bảy chủ nhật buổi sáng ,bạn hãy đến cafe hội sinh vật cảnh ,đường số 5,kế bên mặt trận tổ quốc Tỉnh gặp mình ,bắt đầu từ chổ đó ...

bao phan le

Thành viên mới
số là Cù có ý định lai vài cây Dendrobium nắng làm đồ chơi riêng cho anh em Trà Vinh,khỏi phải ngóng cổ tìm mua mệt mỏi ,mình có hỏi thăm vài nơi gieo hạt nhưng họ chỉ nhận gieo và ra chai từ 2000 cây trở lên,con số này quá lớn ,nếu mỗi cây 2000 đ,thì phải mất tới 4 triệu
-anh em nào biết chổ nhận gieo tài tử ,Cù chỉ cần khoảng 100 cây cho mỗi trái gieo,giá thỏa thuận hợp lý,xin chỉ giúp
trừ chổ Cô Phi,trường DHKHTN,viện SHTD,bạn letam thì mình đã biết
Bác Cù chỉ dùm địa chỉ cô Phi, cháu muốn mua lan hồ điệp với cattleya gieo hạt.