Hỏi tên khoa học cây sang sản, bìn lin - nhờ anh em tư vấn

nam bonsai

Thành viên tích cực
Chào anh em, cho mình hỏi tên khoa học của 2 loại cây sang sản và bìn lin hay bán trên diễn đàn, anh em nào biết tư vấn giúp, xin cảm ơn rất nhiều, nếu anh em nào rảnh thời gian và không ngại thì mình xin phép mời cafe để học hỏi, hehe....

Mình xin cập nhật hình cây sau

tổng thể cây bình lin(chân chim)

hoa và lá bình lin(chân chim)

tổng thể cây sang sản(xương cá)

lá cây sang sản(xương cá)

penjing62

Thành Viên Danh Dự
Chào anh em, cho mình hỏi tên khoa học của 2 loại cây sang sản và bìn lin hay bán trên diễn đàn, anh em nào biết tư vấn giúp, xin cảm ơn rất nhiều, nếu anh em nào rảnh thời gian và không ngại thì mình xin phép mời cafe để học hỏi, hehe....

Mình xin cập nhật hình cây sau
BÌNH LINH Vitex pinnata họ Verbenaceae

nam bonsai

Thành viên tích cực
sang sản:

Bìn lin:

==================================
BÌNH LINH Vitex pinnata họ Verbenaceae
dạ cảm ơn anh, nhưng không phải ạ, do có nhiều tên gọi địa phương, nên khó tra cứu chính xác ạ

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
sang sản:

Bìn lin:

==================================

dạ cảm ơn anh, nhưng không phải ạ, do có nhiều tên gọi địa phương, nên khó tra cứu chính xác ạ
Bạn có thể chụp cận cảnh lá 2 loại trên? Vì ngay như Bình linh có nhiều loại !

nam bonsai

Thành viên tích cực
tổng thể cây bình lin(chân chim)

hoa và lá bình lin(chân chim)

tổng thể cây sang sản(xương cá)

lá cây sang sản(xương cá)

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
+ Cây Bình Linh: trong 21 loại Bình Linh, mình chỉ tìm thấy em này là tương thích nhất!
Tên khác : Đẻn lông ,Ba gạt
Xem ảnh 7319

Mời các bạn xem thêm
https://www.google.com.vn/search?q=vitex+canescens+kurz&espv=2&biw=1093&bih=534&tbm=isch&tbo=u&source=univ&sa=X&ved=0ahUKEwjP9tyr
+ Cây San sản :Rất tiếc là những tên " địa phương " thường gọi như san sản ,xương cá ,đẹn để từ đó suy ra tên khoa học và hình ảnh trong các từ điển CÂY CỎ thì không nhận được thông tin nào .Các bạn cho thêm thông tin tên địa phương nữa thì may ra ! Thks

nam bonsai

Thành viên tích cực
+ Cây Bình Linh: trong 21 loại Bình Linh, mình chỉ tìm thấy em này là tương thích nhất!
Tên khác : Đẻn lông ,Ba gạt
Xem ảnh 7319

Mời các bạn xem thêm
https://www.google.com.vn/search?q=vitex+canescens+kurz&espv=2&biw=1093&bih=534&tbm=isch&tbo=u&source=univ&sa=X&ved=0ahUKEwjP9tyr
+ Cây San sản :Rất tiếc là những tên " địa phương " thường gọi như san sản ,xương cá ,đẹn để từ đó suy ra tên khoa học và hình ảnh trong các từ điển CÂY CỎ thì không nhận được thông tin nào .Các bạn cho thêm thông tin tên địa phương nữa thì may ra ! Thks

vâng , cảm ơn anh rất nhiệt tình ạ, tiếc là cây sang sản lại không có hình lá và hoa cụ thể nên khó tìm, nếu anh em nào có hình ảnh cụ thể chia sẻ lên đây thì tốt quá.