Hỏi cách cắt cành Sanh.

ntc005

Thành viên
Chào các bác.
Trước nay em cũng không tìm hiều nhiều về cây cảnh lắm. Nhưng sau một thời gian hay vào xem trang web này, tự nhiêun em thấy rất mê các bác ạ.
Vườn nhà em có mấy cây xanh, em muốn tự mình tạo dáng uốn cây,... nhưng không biết cắt cành thế nào để cho nó còn nảy mầm, em sợ cắt xong rồi nó cụt mất không nảy mầm nữa.
Vậy em xin các bác chỉ giúp cách cắt như thế nào, vị trí, hướng cắt,.... để cây có thể nảy mầm ạ. (Em hỏi cụ thể là cách cắt cành cây Sanh ạ)
Em xin cảm ơn các bác trước.

pham xuan an

Thành viên
cắt cành to thì dùng cưa nhỏ dùng khéo cắt cây rồi
cắt thì vuông góc với cành anh à .vị trí thì tùy vào tạo dáng gì thế gì ...tốt nhất mới chơi thì cần có người hiểu biết cắt giúp.không thì anh up hình cho mọi người xem cho
nói thì vầy thôi anh nên hỏi người có kinh nhiệm thưc hành luôn anh à

tcaocuong

Thành viên mới
Chào các bác trên diễn đàn.
em mới tham gia diễn đàn lần đầu và là 1 người rất yêu cây cảnh.
em có cây sanh này nhờ các bác tư vấn giúp nên cắt tỉa như thế nào ạ.
Xin chân thành cảm ơn các bác.
Chúc các bác luôn vui và mạnh khỏe.

nhoclamvua

Thành viên
cây này chú chiết cành hay cắt cành này từ cây lớn phải không chú.
(hok phải chú bỏ qua cho) :)

chinh

Thành viên
Chào các bác trên diễn đàn.
em mới tham gia diễn đàn lần đầu và là 1 người rất yêu cây cảnh.
em có cây sanh này nhờ các bác tư vấn giúp nên cắt tỉa như thế nào ạ.
Xin chân thành cảm ơn các bác.
Chúc các bác luôn vui và mạnh khỏe.

với cây này, bạn cắt hết các cành hiện có từ nách ra khoảng 30 cm đợi các cành con nứt ra, ban sẽ có giải pháp.O:)O:)

NaTuan

Quản Lý Viên
Nếu chủ top đã mê cây cảnh rồi , thì cần đi đến nhiều nhà vườn để giao lưu học hỏi .

tcaocuong

Thành viên mới
với cây này, bạn cắt hết các cành hiện có từ nách ra khoảng 30 cm đợi các cành con nứt ra, ban sẽ có giải pháp.
Cảm ơn bạn nhiều.
==================================
cây này chú chiết cành hay cắt cành này từ cây lớn phải không chú.
Cây này mình mua của họ chở đi bán ngoài đường. Chắc là chiết từ cành ra, nhìn cái bệ nó xấu quá.

phovanghoe

Thành viên tích cực
cành to thì dùng kéo to, cành nhỏ cũng dùng kéo to cứ cắt ,cắt nữa cắt mãi thì sẽ ra mà :D hì hì
nói thì bể rộng mênh mông theo như bác Na Tuấn, bạn cứ đi xem nhiều và tự đúc rút kinh nghiệm đi, vì ko ai dạy mình biết đc = tự mình tìm tòi học hỏi... bạn ạ

tcaocuong

Thành viên mới
cành to thì dùng kéo to, cành nhỏ cũng dùng kéo to cứ cắt ,cắt nữa cắt mãi thì sẽ ra mà :D hì hì
nói thì bể rộng mênh mông theo như bác Na Tuấn, bạn cứ đi xem nhiều và tự đúc rút kinh nghiệm đi, vì ko ai dạy mình biết đc = tự mình tìm tòi học hỏi... bạn ạ
Cảm ơn bạn nhiều.