Hỏi các tiền bồi về các dòng cây chơi lá?

ductru_auto

Thành viên
Em muốn trồng một số dòng chơi lá (màu lá thay đổi theo mùa), các dòng thuần với khí hậu miền Bắc nhưng chưa biết chủng loại nào, mua ở đâu, rất mong các tiền bối có kinh nghiệm chỉ giúp với ạ..!

tranmang

Thành viên
Bạn vào mạng xem cây vàng anh lá mít, vàng anh đuôi lươn... tha hồ cây cảnh ngoài trời

LinhChi4

Thành viên tích cực
Chơi lá với khí hậu miền Bắc thì có cây lộc vừng,cây này chỉ chơi lá được vào mùa xuân,khi lá già rụng,lá mầm mọc lên gặp thời tiết lạnh mưa xuân rơi nhẹ ,mầm lá non màu đỏ rất đẹp.Còn cây phong thì cũng OK,nhưng cây này với mình còn xa lạ chưa biết nhiều về nó ,nó chỉ đỏ khi gặp thời tiết lạnh vào mùa thu thôi ,nhưng mùa thu VN thì không được lạnh lắm .

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Bonsai cây có si đỏ, sanh búp đỏ, sộp, si sộp, lộc vừng, đề đỏ, túc đỏ, thông tre la hán búp đỏ, du, sếu lá vàng, tường vi, cứt chuột, mun, ... sam núi gặp lạnh cũng vàng luôn. Mà thay lá theo mùa thì phải có mùa chứ phía nam lấy đâu mùa. Phong lá đỏ cần 2 tháng lạnh cỡ Sapa, Tam Đảo, Mộc Châu ... chứ Hn hàng tầu mua về trồng chết ra mua lại lúc nào cũng rất sẵn.
Còn nếu kể rau thì có tía tô, kể cây đường phố có cây bàng, kể cây cảnh có môn đốm huyết dụ.
Sộp hiện tại.
[/IMG]

ductru_auto

Thành viên
Chơi lá với khí hậu miền Bắc thì có cây lộc vừng,cây này chỉ chơi lá được vào mùa xuân,khi lá già rụng,lá mầm mọc lên gặp thời tiết lạnh mưa xuân rơi nhẹ ,mầm lá non màu đỏ rất đẹp.Còn cây phong thì cũng OK,nhưng cây này với mình còn xa lạ chưa biết nhiều về nó ,nó chỉ đỏ khi gặp thời tiết lạnh vào mùa thu thôi ,nhưng mùa thu VN thì không được lạnh lắm .
Em cám ơn bác. Em cũng rất muốn có 1 cây phong Nhật, nhưng chưa có kiến thức về cây này cũng như không biết mua ở đâu uy tín , bác có nhiều kinh nghiệm có thể chia sẻ thêm được không ạ.
==================================
Bonsai cây có si đỏ, sanh búp đỏ, sộp, si sộp, lộc vừng, đề đỏ, túc đỏ, thông tre la hán búp đỏ, du, sếu lá vàng, tường vi, cứt chuột, mun, ... sam núi gặp lạnh cũng vàng luôn. Mà thay lá theo mùa thì phải có mùa chứ phía nam lấy đâu mùa. Phong lá đỏ cần 2 tháng lạnh cỡ Sapa, Tam Đảo, Mộc Châu ... chứ Hn hàng tầu mua về trồng chết ra mua lại lúc nào cũng rất sẵn.
Còn nếu kể rau thì có tía tô, kể cây đường phố có cây bàng, kể cây cảnh có môn đốm huyết dụ.
Sộp hiện tại.
[/IMG]
Em cám ơn bác Đông Xuân. Nghe bác chia sẻ em cũng biết thêm được nhiều dòng cây chơi lá, em thấy thời tiết mùa đông HN cũng gần giống cuối mùa thu đầu mùa đông Nhật, liệu phong nhật có hợp không ạ..!

Last edited:

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Phong Nhật chuẩn có bác gì Hn chuyên hàng Nhật, cả phong, thông nhật đỏ đen trắng, simpaku giống có facebook viet nhat bonsai, phong lá đỏ bonsai dt 0972113453. Mình chưa thử phong Nhật. Còn phong tầu trồng mấy lần không sống được.

ductru_auto

Thành viên
Phong Nhật chuẩn có bác gì Hn chuyên hàng Nhật, cả phong, thông nhật đỏ đen trắng, simpaku giống có facebook viet nhat bonsai, phong lá đỏ bonsai dt 0972113453. Mình chưa thử phong Nhật. Còn phong tầu trồng mấy lần không sống được.
Cám ơn bác đã chia sẻ thông tin. Có lẽ em sẽ thử với phong Nhật xem sao.