Học đòi chút!

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Thấy người ta chơi đồ cổ,không biết gì cũng ham hố đi sưu tầm.Chẳng biết đồi cổ ,đồ cũ thế nào nhưng cứ thích là chơi.Nếu mua được đồ xịn thì coi như máy mắn,mua phải đồ giởm coi như học phí.Và sau đây là mấy món hôm nay em kiếm được,mua bằng tiền đi làm vườn,ha..ha,,,:)):)):))
Mời các ace coi ,nhận xét giúp em xem hàng thế nào nha.
Cái nào đểu thì em đập coi cốt ,học hỏi vậy.he...he....
Em 1:

gần hơn chút:

Em 2:

Em 3:

Em 4:

Em 5:

Blackrose86

Thành viên tích cực
Em ko bít gì về đồ cổ,nhưng thấy.....cái số 4 có vấn đề.......:
Nó đẹp wá :D

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
em 12
cái này hình ở đít chen [chén uống rượu] hơi kỳ,bà con coi đừng chửi em nha.

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Còn đây là em cuối cùng,cũng là em mắc nhất trong đám.Cũng là cái em ưng nhất.Nhìn qua ảnh ko thấy được hết cái đẹp của nó.Tuy nó ko màu mè nhưng có cái gì đó làm em rất mê.

cái nắp màu trắng được làm bằng Ngà voi.

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Cảm ơn NS đây là đồ của TQ hay Nhật vậy chú, cho anh em thông tin mở mang kiến thức đi chú. Nhìn cái bình có nắp ngà đẹp thật cảm thấy như chất men có gì đó trong trong...sâu sâu nữa chứ ( ko biết gọi tên nó là gì hả chú )

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Cảm ơn NS đây là đồ của TQ hay Nhật vậy chú, cho anh em thông tin mở mang kiến thức đi chú. Nhìn cái bình có nắp ngà đẹp thật cảm thấy như chất men có gì đó trong trong...sâu sâu nữa chứ ( ko biết gọi tên nó là gì hả chú )
Mấy mòn này đều là đồ của Nhật anh ah.
Cái món có nắp đó là bình đựng Trè của nhật anh ah,men của nó đẹp lăm,em nhìn mê liền.Nhưng lên ảnh nó ko ăn ảnh anh ah.
Bình này đời ko sâu anh ah,nó có khoảng gần 100 năm thôi.Để em chụp lại cái ảnh khác em có khoe được hết cái hồn của nó ko .
Em cũng mới bắt đầu nhập môn món này thôi anh ah,cũng thấy đau đầu nhưng vui vui.Hi,...cái gì cũng thích đâm khổ anh ah.

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Cái món có nắp đó là bình đựng Trè của nhật anh ah,men của nó đẹp lăm,em nhìn mê liền.Nhưng lên ảnh nó ko ăn ảnh anh ah.
Bình này đời ko sâu anh ah,nó có khoảng gần 100 năm thôi.Để em chụp lại cái ảnh khác em có khoe được hết cái hồn của nó ko .
Em cũng mới bắt đầu nhập môn món này thôi anh ah,cũng thấy đau đầu nhưng vui vui.Hi,...cái gì cũng thích đâm khổ anh ah.
Cảm ơn chú đã chia sẻ, đúng là thích nhiều thì " khổ" nhiều nhưng mà lỡ ko đc " khổ" có khi lại ko còn là mình nữa chú à, nhìn qua ảnh nhưng anh thấy men của cái bình đó có gì đó sâu như kiểu có 2 hay 3 lớp vậy... Chúc mừng chú có duyên với nó nhé. Mà có dùng đựng chè uống ko đấy? Cẩn thận nhé kẻo lỡ tay :))

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Cảm ơn chú đã chia sẻ, đúng là thích nhiều thì " khổ" nhiều nhưng mà lỡ ko đc " khổ" có khi lại ko còn là mình nữa chú à, nhìn qua ảnh nhưng anh thấy men của cái bình đó có gì đó sâu như kiểu có 2 hay 3 lớp vậy... Chúc mừng chú có duyên với nó nhé. Mà có dùng đựng chè uống ko đấy? Cẩn thận nhé kẻo lỡ tay :))
Chắc để Trưng thôi anh ah,đựng chè lỡ tay cái thì....
Ở đít thì để nguyên cốt,ko có tráng men anh ah,phần thân thì tráng men màu đen.Còn 1 phần miệng là chút men nâu nhạt,làm kiểu men chảy anh ah.
Nói chung là em rất kết em này.

Sói Hoang

Quản lý mới
ko biết sao,dính vào tí như bị ma ám.Cứ mải mê nghĩ đến rồi kiếm được đồng nào là kiếm đồ mua.
Tránh xa mấy thứ này ra nha SH.:)):)):))
:)):)) em đang nợ ngập đầu kìa anh! tránh xa DĐ này thì em mới ko phải sống kiếp con nợ mất!
8->8-> thấy cu Vũ cũng đang sưu tập tiền cổ nữa đó anh!
:-" phong trào chơi đồ cổ có vẻ đang phát triển mạnh!

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
:)):)) em đang nợ ngập đầu kìa anh! tránh xa DĐ này thì em mới ko phải sống kiếp con nợ mất!
8->8-> thấy cu Vũ cũng đang sưu tập tiền cổ nữa đó anh!
:-" phong trào chơi đồ cổ có vẻ đang phát triển mạnh!
Ku Vú chơi tiền cổ là chắc cú đó SH.Ko sợ bị hàng giả như đồ gốm sứ.
Mình vẫn may chưa phải nợ nần :)):)) nhưng cứ đà này chắc sớm hay muộn gì cũng phải vay tiền Vợ :)):)):D

Blackrose86

Thành viên tích cực
Ku Vú chơi tiền cổ là chắc cú đó SH.Ko sợ bị hàng giả như đồ gốm sứ.
Mình vẫn may chưa phải nợ nần :)):)) nhưng cứ đà này chắc sớm hay muộn gì cũng phải vay tiền Vợ :)):)):D
Hihi em nghĩ ko chắc cú đâu anh,để lâu nó mục,gián cắn,trúng nước rã bèng....xong,haha:)) :)) :))

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Hihi em nghĩ ko chắc cú đâu anh,để lâu nó mục,gián cắn,trúng nước rã bèng....xong,haha:)) :)) :))
Ku nó cũng tỉnh lém,chơi tiền có lỗ xỏ.Nhiều là em nó đem xỏ treo lên tường trang trí.Tiền Ku em nó st ko phải tiền giấy :)):)):))