Hận con chuột....

lehai

Thành viên
chỉ biết chi buồn cùng bác :)
mình nuôi chim cũng từ nhỏ bị như vậy mấy lần, thủ phạm gồm mèo, chuột và đặc biệt là có thêm con mặt cắt (mình để chim trên lầu, còn mình ở dưới sân làm cây, ông Tây cạnh nhà thấy chi mặt cắt vào chém con chào mào nhà mình có kêu, mình tưởng là có chào mào ai sẩy vào đá nên chạy đi lấy lồng bẫy, lấy lồng bẫy chạy lên thì con chim còn lại như bác chủ thớt vậy đó :D)

haohuynhde

Thành viên tích cực
Nhìn cảnh này đúng là quá hận con chuột, e cũng thường xuyên bị nó ăn mầm cây nên rất hiểu lỗi khổ của a. Hic hic, xin chia buồn.

renbmc

Thành viên mới
chia buồn cùng anh.
Con chuột vào luộc con chim
Nếu oán con chuột, trách luôn con mèo
Đêm ngày cứ ngủ chèo queo
Để cho con chuột leo vào cắn chim

trinhvanphung

Thành viên tích cực
chỉ biết chi buồn cùng bác :)
mình nuôi chim cũng từ nhỏ bị như vậy mấy lần, thủ phạm gồm mèo, chuột và đặc biệt là có thêm con mặt cắt (mình để chim trên lầu, còn mình ở dưới sân làm cây, ông Tây cạnh nhà thấy chi mặt cắt vào chém con chào mào nhà mình có kêu, mình tưởng là có chào mào ai sẩy vào đá nên chạy đi lấy lồng bẫy, lấy lồng bẫy chạy lên thì con chim còn lại như bác chủ thớt vậy đó :D)
hihi.chắc là hiện trường lúc đó lông lá cũng nhiều như của em hả anh,hihi
==================================
Nhìn cảnh này đúng là quá hận con chuột, e cũng thường xuyên bị nó ăn mầm cây nên rất hiểu lỗi khổ của a. Hic hic, xin chia buồn.
người cùng tâm trạng,vậy là anh cũng đã hiểu được nỗi buồn của em. Thank's anh đã an ủi!
==================================
chia buồn cùng anh.
Con chuột vào luộc con chim
Nếu oán con chuột, trách luôn con mèo
Đêm ngày cứ ngủ chèo queo
Để cho con chuột leo vào cắn chim
cảm ơn bài thơ của anh!
Cũng chỉ do 1 chut bất cẩn mà con vật yêu quí của em đã ra đi..:((

trinhvanphung

Thành viên tích cực
hic...hic...đang nằm ngu thì nghe người nhà kiêu dậy...thì thấy như vầy rồi..hic...hic:(:((

chơi chim mệt và pê lắm chuyển nghề qua chơi bonsai cho khủe bạn ơi.............
cảm ơn đabachong đã ghé topic.. MÌnh quyết định chuyển qua bonsai chơi luôn rồi. còn 2 con chim và 5 cái lồng này mình cho thằng bạn thân nó chơi luôn.hihi. ko chơi chim nữa...

trinhvanphung

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Hận con chuột....

Bọn chuột nó ăn chim thì khó lòng mà xử lý rồi vì có treo dây nó cũng đu xuống được:(
uhm...cũng đúng đó anh. nhưng mà em thì thương treo trên cài dầm bê tông của nhà. nên chuôt ko thể leo lên tới đó được. chỉ vì 1 phút bất cẩn.........!!!!