Hận con chuột....

trinhvanphung

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Hận con chuột....

hihihihiihihihih anh penjing62 noi´ rất hay.....co´ ly´ !
đang rầu thúi ruột mà cái bà modzanhxixon còn cười được nữa. hic...
==================================
chơi chim ai cũng ớn vụ này á...cơ bản là chuột và ăn cám của chim , chim hoảng làm nó bực nên nó măm măm luôn đó tiên sinh

cung kính
Centimet
cũng có thể là như vậy. em thấy anh cũng mới làm xong cái chuồng chim,nên cẩn thận anh nhé!
chia buồn cùng bác. mà cái nan bé thế kia chuột gì mà chui vào được vậy bác???
con chuột ko cần chui vô lồng,chỉ cần nó chạy xung quanh thôi là còn chim đã mệt chết rồi anh à.
Mình thì không chơi chim nhưng cũng bị thiệt hại mấy cái chậu Tử Sa và 1 em Kim giòn vì lũ chuột phá phách.

Xin chia buồn cùng bạn!
Vậy hả anh Hùng. Vậy là em cũng phải cẩn thận mấy cái cây mini để trên kệ mới được.
Nuôi thêm con mèo đi anh ;))
tới đó lại hận thêm con mèo:))
tới đó là mình có món mèo hon ăn rồi. Nhà nuôi chim nên ko dám nuôi mèo mấy anh ơi!

vn1102

Thành viên
Chia bùn với bác. Em thì thường xuyên bị cắn cây, chết kha khá linh sam với bọn này rồi.

Nhiều khi nản khi thấy cây bao lâu chăm ẵm, vậy mà.... :(

trinhvanphung

Thành viên tích cực
Chia bùn với bác. Em thì thường xuyên bị cắn cây, chết kha khá linh sam với bọn này rồi.

Nhiều khi nản khi thấy cây bao lâu chăm ẵm, vậy mà.... :(
vậy à! Cây của mình thì ko bi chuột nó phá. mấy tháng trước cũng bẫy được mấy con chuột. thấy hết rồi nên ỷ y,và hậu quả là như vậy...

vanxeng

Thành viên tích cực
Nhà mình cũng bị lũ chuột hoành hành. Đánh bả nhiều lần mà không hết được. Có lần nó cắn chết con Cu gáy, hôm qua thì đào xới tung đất trong chậu cây! Chia buồn cùng bạn!

trinhvanphung

Thành viên tích cực
Chia buồn với mấy con chào mào nghen! THÀNH KÍNH PHÂN ƯU!
cảm ơn ông "trùm SN" . giờ vẫn còn buồn nè.
Trời..treo vậy mà bọn chuột vẫn vào đc..chia sẻ cùng a nhé.
do hôm qua bất cẩn quên,ko treo lên mà để ở dưới đất. Chứ mình nuôi chim 3 năm nay chưa bị trường hợp này lần nào. BUỒN QUÁ!
Nhà mình cũng bị lũ chuột hoành hành. Đánh bả nhiều lần mà không hết được. Có lần nó cắn chết con Cu gáy, hôm qua thì đào xới tung đất trong chậu cây! Chia buồn cùng bạn!
mình cũng xin chia buồn con cu gáy cùng bạn! Tối nay mình phải ?thịt? hết mấy con chuột này mới được .TỨC QUÁ....~X(

lyduong_py

Thành viên tích cực
còn nói chuyện được là khg sao rồi, hôm nào đi sông hinh mua chim cho rẻ ,lên đó chim rừng nhiều,với mua cây linh sam sông hinh nữa hì hì,,,

NLH81

Thành viên
em lần trước cũng bị con mèo vồ mất một em chào, nó vồ ngay trước mặt mình mới ức chứ, cầm chai nước ném luôn vào nó, nó tránh được chai nước vỡ tan. Nhìn kỹ lại hóa ra mình ném nhầm chai rượu, tiếc hùi hụi

trinhvanphung

Thành viên tích cực
còn nói chuyện được là khg sao rồi, hôm nào đi sông hinh mua chim cho rẻ ,lên đó chim rừng nhiều,với mua cây linh sam sông hinh nữa hì hì,,,
hihi,buồn rồi nên ko chơi chim nưa. cho thằng bạn đem về NT nuôi luôn. Bữa nào đi SH thì alo nha anh Dương!
chia buồn cùng bạn,hãy áp dụng phương pháp của anh Nhỡ để phục thù thôi
Phương pháp của anh Nhở mà áp dụng là có món tiểu hổ rầu`.....hihi
em lần trước cũng bị con mèo vồ mất một em chào, nó vồ ngay trước mặt mình mới ức chứ, cầm chai nước ném luôn vào nó, nó tránh được chai nước vỡ tan. Nhìn kỹ lại hóa ra mình ném nhầm chai rượu, tiếc hùi hụi
hihii,vậy là con mèo và con chim nó say luôn hả anh?

trungchinh 76

Thành viên tích cực
hận con CHUỘT e hãy để CON MÈO trong lồng chim canh trả thù CON CHUỘT một trận..
dụ này dể đi luôn con mèo lắm đây .có con mèo cở hai ký là ok/luôn đó phụng .lúc nào lên anh tặng cho em một con chim mái là chuột ko/ giám xơi...

trinhvanphung

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Hận con chuột....

dụ này dể đi luôn con mèo lắm đây .có con mèo cở hai ký là ok/luôn đó phụng .lúc nào lên anh tặng cho em một con chim mái là chuột ko/ giám xơi...
cảm ơn anh Chính,nhưnng mà em hết muốn chơi chim rầu...bữa nào lên đó tặng em khúc gỗ lũa là được rầu,hihi
:(:)((=))=))=))=))
:(:)(:)(:)(:)(( hiccc.....
dạ,cảm ơn 2 anh đã chia buồn cùng mình!
xin chia buồn cùng anh
đáng sợ thật. xin chia buồn cùng a.
cảm ơn 2 bạn đã chia buồn cùng mình!

huuducIT

Thành viên tích cực
e thì bị một con chích choè, sáng ngủ dậy thấy còn có cái lồng với ít lông chim, buồn ko muốn đi làm nữa

thanglta

Thành viên
Hiện trường vụ án có vẻ như rất đầy đủ liệu có điều tra ra được con chuột nào gây ra án mạng không. xin chia buồn

trinhvanphung

Thành viên tích cực
e thì bị một con chích choè, sáng ngủ dậy thấy còn có cái lồng với ít lông chim, buồn ko muốn đi làm nữa
cũng xin chia buồn cùng anh!
Hiện trường vụ án có vẻ như rất đầy đủ liệu có điều tra ra được con chuột nào gây ra án mạng không. xin chia buồn
Đã có lệnh xuống gặp là "bắn bỏ" rồi anh. Mới vừa ký quyết định xong. hihi